0% found this document useful (0 votes)
45 views6 pages

Lesson Plan Demo

Lesson Plan

Uploaded by

malorencea
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
45 views6 pages

Lesson Plan Demo

Lesson Plan

Uploaded by

malorencea
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 6

MASUSING BANGHAY ARALIN SA FILIPINO 2

I. Mga Layunin:
Nabibigkas nang wasto ang tunog ng kambal-katinig /bl/

II. Nilalaman: Kambal Katinig na – bl


III. Kagamitan Panturo:
A. Sanggunian: F2KP-Ivb-1.2
B. Kagamitan: Ginupit na mga larawan, Tarpapel, Laptop, Projector, Speaker,
Teddy Bear
C. Pagpapahalaga: Pagmamalasakit

III. Pamamaraan:

Gawaing Guro Gawaing Mag - aaral

A. Panimulang Gawain

1. Panalangin

Tumayo ang lahat para sa ating (SPIRITUAL INTELLEGENCE)


panalangin.

2. Pagbati

Magandang umaga mga bata! Magandang umaga din po


Ma’am. Rona, magandang
umaga mga kaklase!

Handa na ba kayo matuto ng


bagong kaalaman tungkol sa Filipino
mga bata? Opo!

3. Pampasiglang Sayaw

Paggamit ng video: (BODY LINGUISTIC & SPIRITUAL


(Ang mga Ibon na Lumilipad) INTELLIGENCE)

4. Pagtala ng liban
Kapag tinawag ko ang pangalan mo
at sinabi kong “God is good ang
sagot mo sa akin ay “all the time!”

Malinaw ba mga bata? Opo!

5. Pamantayan sa Aralin
Bago tayo magpatuloy, atin munang
balikan ang mga kailangan nating
tandaan kung tayo ay may aralin
dito sa ating klase.
1. Umupo ng maayos.
2. Makinig ng mabuti.
3. Makisali sa talakayan ng
masigla.
4. Maghintay ng sariling
pagkakataon.
5. Gumawa ng tahimik.

Paglalahad ng Layunin

6. Pagganyak

May ipapakita akong larawan sa


Inyo mga bata.

(ibat-iba ang sagot ng mga bata)


Ano ang napapansin ninyo sa
larawan?
(ibat-iba ang sagot ng mga bata)
Ano kaya ang kanilang pinag-
uusapan?

Para malaman natin ang kanilang


pinag-uusapan may babasahin
akong kuwento sa inyo.

B. Panlinang na Gawain

1. Paglalahad ng Aralin

“Ang Bago Kong Kaibigan”

Isang bloke lang ang layo ng bahay


nina Merriam Kay Mirma Soriano,
ang kanyang kaklase. Abot tanaw
lang ang bahay nila sa isa’t isa. Sa
BLISS na pabahay ng gobyernong
Marcos. Nagpalit lang ng blusa si
Merriam at agad nagpaalam sa
kaniyang nanay para pumunta sa
bahay ng kanyang kaklase.
Maya-maya ay paparating na si
Mirma na may dalang pinamiling
gatas kasama ang kaniyang maliit
na kapatid.
“Ay! ikaw pala,” wika ni Mirma na
tila blangko ang isip.

“Pinapunta ako ni Ma’am.


Alamin ko raw kung bakit hindi ka
nakapasok kanina,” sabi ni
Merriam.
“Wala kasing nagbabantay sa
kapatid ko. Pakisabi kay Ma’am na
papasok na ako sa lunes, tugon ni
Mirma.”

“Sige, ito nga pala ang suklay mo.


nakita ko kanina sa ilalim ng silya
mo,” sabay abot kay Mirma.
“Naku, maraming salamat at
salamat din sa pagdalaw mo ha!”
Naku parang yon lang, banggit ni
Merriam, ang laki na nang
pasasalamat mo.
Mula ngayon ay may bago
ka nang kaibigan,” paniniguro ni
Merriam.
“Totoo? Mula ngayon
magkaibigan na tayo?” sabi ni
Mirma. Oo naman Mirma, ang
nakangiting sabi ni Merriam.

2. Pagtalakay ng Aralin
Pagsagot ng mga tanong sa
pamamagitan ng teddy bear relay. Dalawa!
1. Ilan ang batang nag-uusap sa Merriam at Mirma!
kuwento? (MATH)
2. Sino ang bagong magkaibigan? (ibat-iba ang sagot ng mga bata)
3. Bakit nagpunta si Merriam sa
bahay nina Mirma? (ibat-iba ang sagot ng mga bata)
4. Bakit hindi nakapasok sa
paaralan si Mirma?
(ibat-iba ang sagot ng mga bata)
5. Anong mabubuting katangian
mayroon si Merriam? Si Mirma? (ibat-iba ang sagot ng mga bata)
6. Sino sa kanila ang nais mong
tularan? Bakit?
bloke, bliss, blusa at blangko!
Sa ating binasang kuwento anu –
(ibat-iba ang sagot ng mga bata)
ano ang mga salitang may
salungguhit?
Ano ang napansin ninyo sa mga
salita?

Pagbigkas sa mga salita na may


kambal katinig /bl/.

1. doble
2. blower
3. Blanca

4. blender (Magpapalakpak at
5. kable magpapadyak ang mga bata
sabay sabing “magaling3x!”)
Magaling mga bata! Bigyan natin
ang lahat ng magaling na
palakpak.

3. Pagsasanay

Itaas ang itim na kuwago kung


ang salita ay may kambal-katinig na
/bl /at asul na kuwago naman
kung ang salita ay walang kambal 1.
katinig na /bl/.
2.
1. blusa
3.
2. bilog
4.
3. bloke
5.
4. bala
(Magpapalakpak at
5. blangko magpapadyak ang mga bata
sabay sabing “sana all!”)
Mahusay mga bata! Bigyan natin
ang lahat ng sana all na palakpak.

4. Pangkatang Gawain

Pangkat 1
Lagyan ng kulay ang bagay na may
kambal-katinig bl. (ARTS)

1.

2.

3.

Pangkat 2
Butterfly Map
Maglista ng mga salita na may
kambal-katinig bl.
Pangkat 3
Paggawa ng pangungusap gamit
ang kambal-katinig bl sa
pamamagitan ng kahon.

1.
2. (Magpapalakpak at
3. magpapadyak ang mga bata
sabay sabing “wow! amazing”)
Magaling mga bata! Bigyan natin
ang lahat ng amazing applause.

5. Paglalapat

Tukuyin ang pangalan ng mga


nakalarawan. Piliin mula sa kahon
ang angkop na salita na kukumpleto
sa pangungusap. Isulat sa
showboard.

1. bloke
1.

________ ng yelo.

2. blusa
2.

Itim na ________

3. blangko
3.

__________ na papel
(walang sulat)

4. tabla
4.

mahabang _________

5. bibliya
5.

Banal na _________ (Magpapalakpak, magpapadyak


at magsasabi ng “beri gud, beri
gud, beri gud” ang mga bata)
Mahusay mga bata! Bigyan ang
inyong mga sarili ng “Aling Dionisia
Clap” tatlong palakpak, tatlong
padyak sabay sabing “beri gud,
beri gud, beri gud”
6. Paglalahat
Tandaan:
Kambal-katinig ang tawag sa
dalawang pinagsamang katinig na
bumubuo sa isang tunog. Maaaring
matagpuan ito sa unahan o gitna ng
mga salita.

IV. Pagtataya:
Panuto: Piliin mula sa kahon ang angkop na salita na kukumpleto sa
pangungusap. Isulat ang sagot sa sagutang papel.

bibliya bloke blusa blangko


Blas

1. Ang _______ ng yelo ay natutunaw.


2. Halos _______ ang sagot ni Mark sa pagsusulit dahil hindi siya nakapag-
aral.
3. Gusting-gusto niyang isuot ang pulang _______.
4. Si Blessy ay mahilig magbasa ng _______.
5. Si _______ ay masunuring bata.

V. Takdang Aralin

Gumupit o gumuhit ng mga larawan na may kambal-katinig. Idikit ito sa


inyong kuwaderno.

Prepared by:

RONA JAY T. SAROL


Applicant

You might also like