Rogine Lesson Plan
Rogine Lesson Plan
Baitang 11
Guro ROGINE C MANSILAO Asignatura HUMMS- GRADE 11
Pang-araw-araw na Petsa ng Pagtuturo JUNE 18, 2024 Markahan FIRST SEM
Tala sa Pagtuturo
I. LAYUNIN (Objectives):
Pamantayang Pangnilalaman
(Content Standard)
Shows understanding of the materials and techniques
Pamantayan sa Pagganap
(Performance Standard)
Discriminates among various materials and techniques
Mga Kasanayan sa Pampagkatuto (Learning
Competencies)
Identifies local materials used in creating art (CAR11/12TPP-0c -e-11)
DIFFERENT CONTEMPORARY ART TECHNIQUES AND PERFORMANCE PRACTICES
II. NILALAMAN (Content):
1. Local materials used as applied to contemporary art
III. KAGAMITANG PANTURO
(Learning Resources):
A. Saggunian:
Mga Pahina sa Gabay ng Guro
Mga Pahina sa Kagamitang Pang-Mag-aaral K to 12 BASIC EDUCATION CURRICULUM SENIOR HIGH SCHOOL – CORE SUBJECT
B. Iba pang Kagamitang Panturo Laptop and Projector
Nakaugaliang Paninimula :
IV. PAMAMARAAN (Procedures): Kalinisan ng silid-aralan, pag-aayos ng mga upuan at ng iba pang gamit.
Panalangin, pagbati at pagtatala ng bilang ng mga pumasok/lumiban sa klase
Balik-Aral sa Nakaraang Aralin at/o A.Balik-/Aral/ Review/Motivation:
Pagsisimula ng Bagong Aralin
(Reviewing Previous Lesson/s or Presenting To engage students and spark their interest in the lesson, show them picture featuring various research on techniques and performance practices applied to
the New Concepts) contemporary arts. Discuss the uniqueness and cultural significance of these artworks, highlighting the materials used.
Pagsusuri (Analysis):
A.Sagutan ang Gawaing Pagkatuto
Have students analyze their own artworks and discuss the challenges and advantages of using local materials in creating art.
Encourage them to reflect on the cultural significance and sustainability of using local materials in art-making.
Paglalapat ng Aralin sa Pang-Araw-Araw Present a real-life scenario where students are tasked with creating a mural for a local community center using only local
na buhay materials. Ask students to work in groups and develop a plan for their mural, considering the theme, composition, and the
(Finding Practical Applications of Concepts
and Skills in Daily Living) materials they will use. Each group should present their plan to the class.
B. Pasulat na Gawain
Punan ng sagot ang graphic organizer tungkol sa mga paraan upang maipakita ang iba’t ibang paraan ng pasasalamat sa Diyos.
1. Material Exploration: Set up a hands-on station where students can touch and examine various local
materials used in art. Provide magnifying glasses and encourage students to explore the textures, patterns, and
properties of each material.
V. PAGTATALA/Mga Tala (Remarks): Matapos ang buong talakayan ng paksa at bago lisanin ang silid-aralan, itanong muli sa mga mag-aaral ang mga “mahahalagang naunawaan” nila tungkol dito.
VI. PAGNINILAY (Reflection):
Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa pagtataya.
Bilang ng mga mag-aaral na nangangailangan ng iba pang gawain para sa remediation.
Nakatulong ba ang remedial? Bilang ng mag-aaral na nakaunawa sa aralin. .
Bilang ng mag-aaral na magpapatuloy sa remediation?
Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
Anong suliranin ang aking naranasan na solusyunan sa tulong ang aking punongguro at superbisor?
Anong kagamitang panturo ang aking nadibuho (draw) na nais kong ibahagi sa mga kapwa ko guro
Tagasuri: Pinagtibay:
Inihanda ni:
ROGINE MANSILAO
APPLICANT