Arts Q4W5 D3 May 31 2023 Co3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 7

Republic of the Philippines

Department of Education
National Capital Region
Division of City Schools - Valenzuela
Punturin Elementary School
Doñ a Elena St., Punturin, Valenzuela City
INSTRUCTIONAL DESIGN

Paaralan PUNTURIN ELEMENTARY SCHOOL Baitang at Antas 1


Guro Markahan IKA-APAT
MAY 31, 2023
Petsa at Oras Linggo IKA-LIMA
8:40AM – 9:10AM

Asignatura MAPEH 1-ARTS Araw


MIYERKULES

I. LAYUNIN Annotation
A. Pamantayang The learner demonstrates understanding of texture and 3-
Pangnilalaman Dshapes, and principle of proportion and emphasis through 3-D
works and sculpture
B. Pamantayan sa Pagganap The learner creates a useful 3-Dimensional object/sculpture using
found objects
and recycled materials
C. Mga Kasanayan sa The learner….
Pagkatuto identifies the different materials that can be used in
creating a 3-dimensional object:
2.5 found material (parol, sarangola)
A1EL-Ivb
II. NILALAMAN “Kagamitan sa Paglikha ng 3D na Sining ”
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahina sa gabay Unpacked MELC in MAPEH 1-ARTS


ng Guro
2. Mga pahina sa
Kagamitang Pang- Mag-
aaral
3. Karagdagang Kagamitan
mula sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang - MS Powerpoint, laptop, mga larawan
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Gamit ang flash cards, itaas ang (√) kung tama ang pangungusap
aralin at/o pasimula sa na tinutukoy sa larawan ng kasangkapang ginamit sa paggawa ng Objective 5
bagong aralin. artwork ay tama at (X) kung hindi. Managed learner behavior
constructively by applying positive
____1.Ang 3D na alkansyang baboy ay gawa sa and non-violent discipline to
materyales na diyaryo at pandikit ensure learning-focused
environments.

____2.Maskara ay 3D sining na yari sa karton Teaching Strategy


Active learning is "a method
____3.Taglay ng 3D likhang sining na ito ang of learning in which students
malambot na kawayan. are actively or experientially
involved in the learning
____4.Gumamit ang 3D artwork na ito ng clay. process and where there are
different levels of active
learning, depending on
____5.Yari sa manipis at malambot na kawayan ang
3D artwork na ito.
student involvement."

Objective 8
Selected, developed, organized and
used appropriate teaching and
learning
resources, including ICT, to
address learning goals.

B. Pagganyak Ipakita ang basket na yari sa lumang papel. Objective 2


Used a range of teaching
strategies that enhance learner
achievement in
literacy and numeracy skills.
(PPST 1.4.2)
Teaching Strategy
1. Creating an Active Learning
Environment
2. Start from what they already
know
Mga Tanong: 3. Enhance motivation to learn
4. Students’ prior knowledge
can help or hinder learning.

1.Saan natin maaaring gamitin ang basket ? Objective 3


Applied a range of teaching
strategies to develop critical and
creative thinking as well as other
2.Maaari mo bang sabihin sa akin kung ano ang kasangkapang
higher-thinking skills.
ginamit sa pagbuo ng disenyong ito?
HOTS QUESTION
• Encouraging learner’s
experiences.
• Develop an awareness of their
thinking process as they learn

Ipakita ang ilan pang halimbawa ng 3D Artwork na yari sa Objective 1


mga kagamitang makikita sa paligid. Integration within and across
curriculum
3.Maaari mo bang ilarawan ang mga bagay na iyong nakikita?
(Base sa mga halimbawa na ipinakita) Integration of Mother Tongue:
Natutukoy ang mga salitang
naglalarawan. (MT1GA-IVe-g-1.5)
4. Paano makatutulong ang disenyong ito sa atin?
Integration of English:
Recognize describing words for
people, objects, things, and places
(color, shape, size, height, weight,
5.Bakit mahalaga na natutukoy natin ang mga gamit na maaari length, distance, etc.)
pang gamitin at pakinabangan? EN1G-IVf-j-5

C. Pag-uugnay ng mga Narito ang mga ilan sa halimbawa ng mga kagamitan na


halimbawa sa bagong aralin. makikita sa paligid na maaaring maging kasangkapan sa
paggawa ng 3D likhang sining.

May mga kagamitan na maaaring magamit sa paggawa ng 3-


Dimensional (3D) na Likhang Sining
May mga kagamitan na maaari nating
gamitin sa paglikha ng mga bagay na may tatlong
dimensyonal (3D).
 luwad /clay
 kawayan o malambot na kahoy
 papel, karton
 ibang pang mga bagay na
maaring magamit sa likhang sining.
D.Pagtalakay ng bagong Makinig sa babasahing maikling kuwento ng guro. Objective 1
konsepto at paglalahad ng Integration within and across
bagong kasanayan #1 curriculum
Integration of Filipino
Nasasagot ang mga tanong tungkol
sa kuwento,
usapan, teksto, balita at tula
(F3PB-Ib-3.1)
Si Kuya Den ay gumawa ng isang saranggola. Kawayan ang
kanyang ginamit. Binalutan niya ito ng manipis na papel at Integration of Araling
tinalian ng pisi. Nag umpisang gumawa si Kuya Den ng ika 8 ng Panlipunan
umaga at pagkalipas ng 45 na minuto ay natapos niya ang Natutukoy ang mga istraktura mula
saranggola. Dali-dali kaming pumunta kay Nanay upang sa tahanan patungong paaralan,
magpaalam na pumunta sa parke upang maglaro. Ang bilin sa pamilihan, banko, at ang mga
amin ni Nanay ay mag-ingat at huwag magpapagabi ng uwi. istruktura na nagpapatupad ng iba-
ibang gawain.
Bago pa kami makarating sa parke ay may madadaanan kaming
(AP1KAP-IVd-7)
simbahan at paaralan na siyang aming palatandaan na kami ay
malapit na sa aming pupuntahan. Pagdating sa parke ay amin ng Objective 2
pinalipad ang gawang saranggola ni Kuya Den at sinunod ang Used a range of teaching strategies
bilin ni Nanay na huwag magpagabi ng uwi. that enhance learner achievement
in literacy
Mga Tanong: and numeracy skills
1.Tungkol saan ang binasang kwento?

2. Ano ang ginawa ni Kuya Den? Integration of Mathematics


1.Tell and writes time by hour,
half-hour and quarter hour using
3. Anong materyales ang ginamit ni Kuya Den sa paggawa ng
analog clock. (M1ME-IVb-3)
saranggola?
2.Solves problems involving time
4. Anong oras nag umpisa si Kuya Den sa paggawa ng (M1ME-IVb-4)
saranggola?Anong oras siya natapos?
(-Sabihin at ipakita ang oras gamit ang analog clock Objective 1
-Lutasin ang suliranin patungkol sa kuwento.) Integration within and across
curriculum
5.Saan magpapalipad ng saranggola sina Den at ang kanyang
kapatid?Ano-anong lugar ang kanilang palatandaan bago Integration of Edukasyon sa
makarating sa parke? Pagpapakatao
Nakasusunod sa utos ng magulang
6. Sumunod ba sa ipinagbilin ng kanilang Ina sina Den at ang at nakatatanda (EsP1PD-Iva-c-1)
kapatid nito?Paano?

F. Paglinang sa Kabihasaan Gawain 1: Panuto:Bilugan ang mga larawan na makikita sa Objective 4


paligid na maaaring gamiting kasangkapan sa pagbuo ng 3D na Managed classroom structure to
likhang sining. engage learners, individually or in
groups, in
meaningful exploration, discovery
and hands-on activities within a
range of physical
learning environments
1. Encourage learners to
participate.

2. Goal-directed practice
coupled with targeted
feedback enhances the
quality of students’
learning.

GAWAIN 2 (PANGKATANG GAWAIN)


PANGKAT 1
Panuto: Iguhit ang kung ang materyales na ginamit sa Objective 6
pagbuo ng 3D sining ay makikita sa paligid at kung hindi. Used differentiated,
. developmentally
4.___ appropriate learning
1.___
experiences to
address learners’ gender,
needs,
strengths, interests and
experiences.
(PPST 3.1.2)

PANGKAT 2
Panuto: Alin sa mga larawang 3D ang yari sa mga sumusunod na
kagamitang nabanggit? Ikahon ang mga ito.

1. gulong

2. bote

3. karton

4. papel

5. bote

PANGKAT 3
Panuto: Lagyan ng (√) ang larawan kung ito ay kasangkapan na
maaaring gamitinnsa paggawa ng 3D na parol at ekis (X) kung
hindi.

PANGKAT 4
Panuto: Pagmasdan at suriin ang bawat ginupit na larawan. Idikit
sa hanay A ang mga larawan kung ang kasangkapan na ginamit
sa paggawa ng 3D artwork ay makikita sa paligid (recycle
materials), at sa Hanay B naman kung hindi.

HANAY A HANAY B

PANGKAT 5
Panuto: Tukuyin ang
materyales na ginamit sa paggawa ng 3D na sining. Pagtambalin
ang Hanay A sa Hanay B.Lagyan ng guhit.

G. Paglalapat ng aralin sa Kung ikaw ay nagnanais na gumawa ng isang 3D artwork Objective 3


pang-araw-araw na buhay mula sa mga patapong bagay, ano ang pipiliin mong HOTS QUESTION
Encouraging learner’s experiences.
disenyo? Sa anong materyales ito gawa Activities should be authentic
(related to real life)
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan
May mga kagamitan na maaari nating gamitin sa paglikha ng
mga bagay
na may tatlong dimensyonal (3D).
• luwad /clay
• kawayan o malambot na kahoy
• papel, karton
• ibang pang mga bagay na
maaring magamit sa likhang sining.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Tukuyin ang mga materyales na ginamit sa mga Objective 9
sumusunod na larawan. Isulat ang letra ng tamang sagot. Designed, selected, organized and
used diagnostic, formative and
summative
1.Ano ang ginamit na ginamit na materyales assessment strategies consistent
sa paggawa ng bowl? with curriculum requirements
a.glue at papel
b.lapis at bolpen
c.krayola at popsicle sticks
2.Ang 3D artwork na ito ay yari sa anong
kagamitan?
a.manipis na papel at pisi
b.lapis at bolpen
c.karton at popsicle sticks
3. Gumamit ang 3D artwork na ito ng
kagamitang mula sa anong kasangkapan?
a.manipis na papel at pisi
b.posporo at glue
c.karton at popsicle sticks
J. Karagdagang Gawain para Takdang Aralin Objective 3
sa takdang-aralin at 1. Magdikit ng mga larawan na halimbawa ng 3D artwork na yari Applied a range of teaching
remediation sa mga recycle na materyales. strategies to develop critical and
2. Sagutin ang mga katanungan: creative thinking, as well as other
-Paano mo gagamitin ng wasto ang mga recycled materials? higher-order thinking skills
- Bakit mahalaga na matukoy ang mga bagay na maaari pang
gamitin? Discovery Approach
3. Panuto:Sagutan ang Self learning module, MAPEH- Bruner, the discovery learning
Arts ,pahina 21 . strategy is a motivating learning
strategy actualized based on
students' own activities and
observations.

VI. REFLECTION Requires teachers to reflect on and assess their effectiveness


A. No. of learners who earned 80% in the evaluation
B. No. of learners who require additional activities for remediation
C. Did the remedial lessons work? No. of learners who have caught up
with the lesson
D. No. of learners who continue to require remediation
E. Which of my teaching strategies worked well? Why did these work?
F. What difficulties did I encounter which my principal or supervisor can
help me solve?
G. What innovation or localized materials did I use/discover which I wish
to share with other teachers?

Prepared by:

SUBSTITUTE Teacher I

Observed by:
Principal II

You might also like