Q1 Mapeh Week 3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 11

GRADE 1 to 12 Paaralan SANTA ROSA INTEGRATED SCHOOL Antas II

DAILY LESSON Guro ROMELYN S.CORONEL Asignatura MAPEH

LOG Petsa / Oras WEEK 3 Markahan UNA

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan.
Tinatayaitogamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment.Ganapnamahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawataralindahil ang mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang
bawatkasanayan at nilalaman.

MUSIC ARTS PE HEALTH

A. PamantayangPangnilal demonstrates basic The learner… The learner The learner… SUMMATIVE TEST
aman
understanding of sound, demonstrates demonstrates understands the
silence and rhythmic understanding on lines, understanding of body importance of eating a
patterns and develops shapes, and colors as shapes and body balanced diet.
musical awareness while elements of art, and actions in preparation
performing the variety, proportion and for various movement
fundamental processes in contrast as principles of activities
music art through drawing

B. PamantayansaPaggana responds appropriately to The learner… The learner performs


p the pulse of sounds heard creates a body shapes and demonstrates good
and performs with accuracy composition/design by actions properly. decision-making skills in
the rhythmic patterns in choosing food to eat to
translating one’s
expressing oneself
imagination or ideas that have a balanced diet.
others can see and
appreciates
C. Mga reads stick notations in draws the different fruits discusses the important
KasanayansaPagkatuto
Isulat ang code ng
rhythmic patterns with or plants to show Creates body shapes function of food and a
bawatkasanayan measures of 2s, 3s and 4s overlapping of shapes and actions balanced meal
MU2RH-Ic-5 and the contrast of colors PE2BM-Ie-f-2 H2N-Ib-6
and shapes in his colored
drawing
A2EL-Ic

II. NILALAMAN Stick Notation sa Contrast at Overlap sa Tikas at Galaw ng Kahalagahan ng SUMMATIVE TEST
Hulwarang Panritmo Isang Sining Katawan Balanseng Pagkain

III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian

1. Mga pahinasagabay MELC p. 328 MELC p. 367 MELC p. 409 MELC p. 447
ng guro
2. Mga
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga SLM p. 19-24 SLM p. 16-20 SLM p. 6-22 SLM p. 13-19
pahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamit
anmulasa Portal
Learning Resource

B. Iba Pang PPI, videos, pictures, PPI, videos, pictures PPI, videos, pictures PPI, videos, pictures Summative test Files
KagamitangPanturo sounds

IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaralgamit ang mgaIstratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataonsapagtuklas
ng bagongkaalaman, mag-isip ng analitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainuugnaysakanilang pang-araw-arawnakaranasan.

A. Balik-aral sa nakaraang 1.Pagtapik sa anumang Nagiging kahali-halinang Ano ang galaw na alam Ano ang dapat kainin ng Administer Summative
aralin at/o pagsisimula ng bagay pagmasdan ang mga sining na ninyo? isang batang tulad mo? Test
bagong aralin
kung ang contrast ng kulay
2.Pagpadyak ng kanan at
at hugis ay maganda sa
kaliwang paa
ating paningin.
3.Pagsigaw ng “kaya ko ito”

4.Paglundag nang
kalahating metro ang taas

5.Pagpapatunog ng daliri sa
kamay at paa

B. Paghahabi sa layunin ng Isa sa pangunahing Mahilig ka bang gumawa Ang iba’t-ibang bahagi Sa araling ito inaasahang Setting of standard
aralin sangkap ng musika ay ang ng likhang sining? ng katawan ay
matutukoy ang mga
rhythm. Ito ang tumutukoy gumagalaw at
Ano ang iyong pagkaing nakatutulong
sa galaw ng katawan bilang nararamdaman kapag nagsasagawa ng mga upang magkaroon ng
pagtugon sa tunog na nakikita mo ang natapos kilos wastong nutrisyon;
naririnig. Ang tibok ng ating mong likhang sining?
habang tayo ay makikilala ang tatlong
puso o pulso ay may
Halina at subukan nating nabubuhay. Ang bawat pangunahing pangkat
kinalaman sa paraan ng
gumawa ng isang likhang bahagi ng katawang ito
daloy ng rhythm. Ang isang ng pagkain.
sining na may contrast at ay nakabubuo
rhythmic pattern ay
overlap.
binubuo ng mga tunog na ng iba’t-ibang hugis
naririnig at di naririnig ayon kahit hindi natin
sa kumpas o time meter namamalayan.
nito.

C. Pag-uugnay ng mga Pagkatapos ng araling ito, Sa paggawa ng isang Ang simpleng pagtayo Basahin ang tula at
halimbawa sa bagong ikaw ay inaasahang likhang sining, may mga ay nakabubuo ng hugis tuklasin ang kanilang Giving of instruction
aralin
makababasa ng stick bagay na dapat kang na tuwid. Ang paglakad kalagayan.
notation sa rhythmic isaalang-alang upang ay
pattern na may bilang na maging maganda ang
nakabubuo ng hugis
2s, 3s at 4s. Masdan ng kalalabasan nito. May
mula sa katawan at mga
larawan ng mga bata na maaari kang pagsamahin at
paa at indayog ng mga Si Jimbo Malusog at si
nagsasagawa ng echo mayroon din namang hindi.
kamay. Berto Sakitin
clapping. Maaari mo bang Ang isang likhang sining ay
isagawa ito ayon sa maaaring magpakita ng Maraming nabubuong Eda C. Oabel
isinasaad sa ibaba ng contrast at overlap. hugis ang ating
larawan? katawan. Dalawang magkaibigan
ay nagkitang minsan

Si Jimbo’y malusog at
kalugod-lugod

Si Berto’y sakitin at
medyo patpatin

Dahilan kung bakit ay


ating tuklasin.

Kumusta kaibigan! Ang


bati ni Jimbo

Tikas at tindig ko ngayon


ay tingnan mo

Mga prutas at gulay ang


kinakain ko

Mabuting kalusugan
aking natatamo.

Mga prutas at gulay ay


hindi ko gusto

Kendi at sitsirya ang


tanging ibig ko

Ayaw kong maglaro baka


lang humapay

Nanghihina ako at
nanlulupaypay.

Lahat ng ayaw mo’y


aking ginagawa,

Nag-eehersisyo na may
angking tuwa

May sapat na tulog at


wastong pahinga

Kaya sa gawain ay
kahanga-hanga.

Tinatamad ako sa mga


gawain

Lalo na at ako ay laging


sakitin.

Laging inaantok dahil


laging puyat

Tulungan mo ako,
makamtan ang sapat.

Ako ay malusog, buto


ko’y matigas

Buong katawan ko’y


masigla’t malakas

Ako ay sakitin, malambot


at payat

Lubos na umaasa, di pa
huli ang lahat.

D. Pagtalakay sa bagong Mahilig ka bang kumain ng Awitin nang may kilos sa Isa sa mga nakatutulong
konsepto at paglalahad prutas, o pagmasdan ang tono ng “Are You upang maging malusog si
ng bagong kasanayan # Supervising the test
mga magagandang Sleeping, Lazy Juan?” Jimbo ay ang pagkain ng
1
bulaklak? prutas at gulay. Ang
kabataan ay may
Basahin ang maikling talata
karapatan na magkaroon
at sagutan ang mga
ng wastong nutrisiyon
tanong.
Square and ayon sa Artikulo 24 ng
Sabado ng umaga, circle. Square and circle. Rights of the Child ng
pumunta ang iyong nanay UN.
sa palengke at bumili ng
Ang wastong nutrisyon
iba’t ibang prutas. Dumaan
ay ang pagkakaroon ng
din siya sa bilihan ng mga
balanseng diyeta na
bulaklak. Pagdating sa
binubuo ng tatlong
bahay, inayos niya ang
Triangle. pangunahing pangkat ng
mga prutas sa isang
Triangle. pagkain.
lagayan at ang mga
bulaklak sa plorera. 1. Bakit malusog at
kalugod-lugod si Jimbo?
Pagmasdan at suriing
mabuti ang mga larawan. 2. Bakit sakitin at medyo
patpatin si Berto?
Rectangle
and oblong. Rectangle 3. Ano-ano sa mga gawi
and oblong. ni Jimbo ang iyong

ginagawa?

O-oval.
Diamond

E. Pagtalakay sa bagong Kasama ang iyong katabi sa Sagutin ng Oo o Hindi ang Ano-ano ang mga hugis Tatlong pangunahing
konsepto at paglalahad upuan, isagawa ang echo mga sumusunod na na nabanggit sa awit? pangkat ng pagkain
ng bagong kasanayan # clapping sa ritmong: tanong. Hanapin sa ibaba ng 1. Pagkaing nagbibigay
2 talahanayan lakas (go foods).
Tingnan mo ang larawan A.
ang pangalan ng mga
Ikaw at lalaking miyembro 1. Gumamit ba ng contrast
hugis sa Filipino.
ng pamilya — in 2’s sa larawan?
Ang mga pagkaing nagbibigay lakas ay nagtataglay ng carbohydrates
2. Magkakaiba ba ang laki
ng kanilang mga hugis?
Ikaw at babaeng miyembro
ng pamilya — in 3’s 3. Gumamit ba ng overlap
sa larawan?

Ngayon naman pagmasdan Ang carbohydrates ay ang pangunahing pinagkukunan ng enerhiya at


Ikaw at lahat ng miyembro
mo ang larawan B.
ng pamilya — in 4’s
4. Gumamit ba ng contrast
sa larawan?

5. Gumamit ba ng overlap
dito?

F. Paglinang sa Kabihasaan Stick Notation Ang overlapping sa isang Piliin sa Hanay B ang 2. Pagkaing nagpapalaki
(Tungosa Formative likhang sining ay ang tinutukoy ng larawan sa ng kalamnan (grow
Assessment) pagguhit o pagpapatong ng Hanay A. Isulat ang titik
foods).
I — Dalawahan isang bagay sa isa pang ng
bagay upang makabuo ng
I I I I I I tamang sagot sa Ang grow foods ay mayaman sa protina.
ilusyon ng lalim. Nakakamit
sagutang papel.
ito kapag hndi isinasama
Le- ron Le- ron sin- ta
ang mga bahagi ng isang
bagay na nakatago mula sa
tumitingin. Ang pangunahing tungkulin ng protina ay ang gumawa at magsaayos
II— Tatluhan
Ang contrast naman ay
I I I I I I maipakikita sa
Bu- ko ng pa pa ya pamamagitan ng paggamit Ang ilang halimbawa nito ay:
o pag-aayos ng mga
magkakaibang elemento sa
sining tulad ng laki at
III— Apatan
kulay. Halimbawa nito ay
ang paggamit ng
I I I I I I—— mapusyaw na kulay at Hanay B
matingkad na kulay,
Da- la– da- lay bus—lo A. tulad ng letrang P
malalaki at maliliit na hugis.
——
Ginagamit naman ang B. tulad ng isang
istratehiyang ito upang
mabasag o magkaroon ng kahong nakabukas
pagkukumpara at hindi
C. tulad ng letrang L
mapokus sa isang bagay
lamang ang likhang sining. D. tulad ng 3. Pagkaing kumokontrol
nakabaligtad na sa mga proseso ng

Dagdag Kaalaman letrang J katawan (glow foods).

Maaaring mong E. tulad ng letrang Y


pagbasehan ang color
wheel upang malaman Ang Glow foods ay mga pagkaing sagana sa bitamina at mineral na n
kung anu-ano ang mga
kulay na magka-contrast.
Ang katapat na kulay ng
isang kulay ay ang contrast katawan. Katulad ng
nito. bitamina C na

nukukuha sa mga prutas


na tumutulong

upang labanan ang mga


sakit. Mga mineral

tulad ng Calcium na
nagpapatibay ng buto

at ngipin.

Ang ilang halimbawa nito ay iba’t ibang klase

ng mga gulay at prutas:

G. Paglalapat ng aralin sa Tingnan ang table sa ibaba. Basahing mabuti ang bawat Awitin at isayaw ang Pagpangkatin ang Show honesty in
pang-araw-araw na Isulat ang tsek (/) sa isa sa pangungusap. Piliin ang “Pizza Hut.” sumusunod na mga answering the test
buhay mga kahon kung ang mga titik ng tamang sagot at questions
Pizza Hut pagkain sa loob ng kahon
pinag-aralan ay iyong isulat ito sa iyong
at ilagay sa
natutunan. kwaderno. A Pizza hut…A Pizza hut
hanay kung ito ay
1. Isang mahalagang Kentucky Fried Chicken
kabilang sa go, grow
elemento sa pagguhit na and a Pizza Hut.
nagpapakita ng paggamit at glow foods.
ng matingkad at mapusyaw Mc Donald’s, Mc
na kulay at magkakaibang Donald’s
hugis.
Kentucky Fried Chicken
A. Linya C. Contrast and a Pizza Hut.

B. Color wheel D. Marbling

2. Ito ay paggawa ng isang Ito ang mga kilos ng


likhang sining kung saan awit.
ang mga bagay ay
Pizza Hut – kamay
iginuguhit sa likod ng isa
nakaunat ang dalawang
pang bagay.
kamay sa ulo na
A. Patong-patong C. nagtatagpo ang mga
Pagkukulay
daliri.
B. Overlapping D. Painting
Kentucky Fried Chicken
3. Alin sa mga sumusunod – ikinakampay ang
na pares ng kulay ang hindi dalawang braso sa
nagpapakita ng contrast? tagiliran.

A. Berde at asul C. Rosas at Mc Donalds – ang


asul dalawang kamay ay
nakataas at ang mga
B. Dilaw at lila D. Itim at daliri ay nakabaluktot
puti
sa itaas ng ulo.
4. Kung ikaw ay gumamit
ng kulay dilaw sa iyong
likhang sining, anong kulay
ang maaari mong gamitin
upang maipakita ang
contrast?
A. Kahel C. Lila

B. Rosas D. Puti

5. Pinaguguhit kayo ng
iyong guro ng mga prutas
at sinabi niya na kailangang
nagpapakita ito ng overlap.
Ano ang una mong dapat
gawin sa pagguhit ng
overlap?

A. Kulayan ang mga prutas.

B. Burahin ang mga linya


na nag- overlap.

C. Ipaskil ang iyong


nagawa sa pisara.

D. Gumuhit ng mga prutas


na magkakapatong sa isa’t
-isa.

H. Paglalahat ng Aralin Mahalaga na maisagawa ng Ang (1)_____ sa isang Ang bawat pagkilos ng Piliin sa loob ng kahon Recording
tama ang mga stick likhang sining ay ang mga bahagi ng ating ang angkop na
notation sa pamamagitan pagguhit ng isa pang bagay katawan ay nakalilikha
salita upang mabuo ang
ng pagkilos at pagsambit na nakapatong sa isa pa. ng mga
diwa ng
ng mga syllables dahil Hindi nito ipinapakita ang
hugis.
maari kang mawala sa nakatagong bahagi sa pangungusap.
pulso habang isinasagawa tumitingin. Ang mga hugis ng
ang gawain o maaring 1. Ang kabataan ay may
katawan ay maaaring:
Ang paggamit naman ng karapatang
magdulot ng kapahamakan
magkakaibang kulay at o Nakatuwid
sa iyong pagkilos.
hugis ng mga bagay ay magkaroon ng
nagpapakita ng (2) o Nakabaluktot ________________.
______.
o Nakapilipit 2. Ang tatlong
Ibigay ang angkop na kulay pangunahing pangkat ng
o Palapad
na contrast sa mga
pagkaing makatutulong
sumusunod:
sa wastong
3. lila - _____________
nutrisyon ay _____,
4. kahel - _____________ ______, _______.

5. pula - _____________

I. Pagtataya ng Aralin Gumuhit ng mga Anong hugis ang Bilugan ang mga
overlapping na hugis ng nabubuo ng bawat pagkaing
mga prutas at bulaklak na pagkilos? Isulat ang titik
makatutulong upang
makikita sa inyong na naihugis ng
magkaroon ng
tahanan, bakuran o
bawat pagkilos matapos
komunidad. Kulayan ito at wastong nutrisyon.
mo itong maisagawa.
gamitan ng mga
magkacontrast na kulay. Pumili ng sagot sa
Sumulat ng tatlong kahon. Pinya kendi shrimp
pangungusap tungkol sa
iyong natapos na gawain. ampalaya pansit
Gawin ito sa iyong sitsirya
kwaderno.
tinapay beef ice
cream

J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation

IV. Mga Tala

V. Pagninilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaralsabawatlinggo. Paano moitonaisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaarimonggawinupangsila’ymatulungan? Tukuyin ang maaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
E. Alin
samgaistratehiyangpagtut
uro ang nakatulong ng
lubos? Paano
itonakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like