Lesson Plan With Indicators and Annotations

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 5

Republic of the Philippines

Department of Education
Region X
Schools Division of Lanao del Norte
SND WEST DISTRICT
KAUSWAGAN ELEMENTARY SCHOOL

LESSON PLAN IN KINDERGARTEN

SCHOOL KAUSWAGAN ELEMENTARY LEARNING AREA KINDERGARTEN


SCHOOL
LESSON
TEACHING QUARTER 3RD Quarter
PLAN
DATE/TIM Week 7
E

I. Layunin Sa araling ito, ang mag-aaral ay inaasahang: Indicators:


Applied knowledge of
 Count objects with one-to-one correspondence up to content within and
quantities of 10 across curriculum
teaching areas.

Annotations:
In this lesson, I
incorporated
knowledge of Music
through
singing everyday
routine and alpabasa
song. I arouse
and get the interest of
the
learners in my class.
I led the
class singing the
action song.
A. Pamantayang - The child demonstrates an understanding of the sense of quantity and
Pangnilalaman numeral relations, that addition results in
increase and subtraction results in decrease
B. Pamantayan sa Pagganap - The child shall be able to perform simple addition and
subtraction of up to 10 objects or pictures/drawings
C. Pinakamahalagang • Count objects with one-to-one correspondence up to quantities Indicators:
Used a range of
Kasanayan sa Pagkatuto of 10 teaching strategies
(MELC) that enhance learner
achievement in
literacy and
numeracy skills.
D. Pagpapaganang Kasanayan
II. NILALAMAN • Count objects with one-to-one correspondence up to quantities
of 10
III. KAGAMITAN PANTURO
A. Mga Sanggunian
a. Mga Pahina sa Gabay ng MELC Kindergarten 3RD Quarter Week 7, Teacher Guide, NKCG
Guro
b. Mga Pahina sa
Kagamitang
Pangmag-aaral
c. Mga Pahina saTeksbuk
d. KaragdagangKagamitan Learning Resources Portal
mulasa Portal ng https: lrmds.deped.gov.ph/k to 12
Learning Resource Deped TV
B. Listahan ng mga POWERPOINT PRESENTATION Indicators:
Selected, developed,
KagamitangPanturo INDIVIDUAL ACTIVITY organized and used
para samga Gawain sa GROUP WORKS appropriate teaching
Pagpapaunlad at WORKSHEETS and learning
Pakikipagpalihan resources, including
ICT, to address
learning goals.
IV. PAMAMARAAN
BLOCKS OF TIME ACTIVITIES
A.Introduction  Sa gabay ng guro ang bata ay magagabayan sa pagsagot ng mga Indicators:
Planned, managed
(Panimula) gawain o aralin. and implemented
Arrival developmentally
1. Isagawa ang pambungad na panalangin. sequenced teaching
and learning
processes to meet
2. Isagawa ang pagbati curriculum
Meeting 3. Isagawa ang ehersisyo at awit. requirements and
Time 1 (Pangungunahan ng guro) varied teaching
contexts.
4. Isagawa ang pagsasabi ng araw at petsa
5. Isagawa ang pagsasabi ng Panahon Used a range of
6. Isagawa ang pagsasabi ng Classroom Rules teaching strategies
that enhance learner
1,2 eyes on you achievement in
3,4 feet on the floor literacy and
5,6 no one speaks numeracy skills.
7,8 sit down straight
9,10 that’s the end Established a safe
Numeracy Integration and secured
environment to
7. Ipaawit ang alpabasa at sabihin ang tunog ng bawat letra. Literacy enhance learning
through the
Integration consistent
implementation of
policies, guidelines
and procedures.

Used a range of
teaching strategies
that enhance learner
in literacy and
numeracy.

Balik-aral:
Indicators:
Egames: Rote count up to 20 Applied a range of
teaching strategies to
Mensahe: Tandaan ang mga bilang na 1,2,3,4, at 5. Magagamit ang develop critical and
mga ito sa pang-araw-araw na gawain. creative thinking as
well as higher order
thinking skills.
Tandaan ang mga bilang na 6,7,8,9, at 10. Magagamit ang mga ito sa
pang-araw-araw na gawain.

Ang mga bilang ay may katumbas na pangalan kagaya ng isa, dalawa, Annotations:
In this lesson, I applied
tatlo, apat, at lima. Mahalagang matutuhan mo rin ang pagkilala at range of
pagsulat sa mga ito. teaching strategies in
presenting
Ang mga bilang ay may katumbas na pangalan kagaya ng anim, pito, topics like Discussion
walo, siyam, at sampu. Mahalagang matutuhan mo rin ang pagkilala at Method and
Question and Answer
pagsulat sa mga ito. Strategy.
After the presentation
May mga bagay sa ating paligid na maaari mong gamitin sa pagbibilang. and the
Mas napapadali ang pagbibilang sa paggamit ng mga konkretong bagay discussion of my topic,
I asked the
o mga bagay na nahahawakan. learners with different
guided
HOTS questions regarding
my lesson. These
1. Nakikilala mo ba ang bilang na isa? Dalawa? Tatlo? Apat? teaching strategies
Lima? help my learners
develop their creative
2. Paano isulat ang bilang isa? Dalawa? Tatlo? Apat? Lima? thinking as well
3. Gamit ang ating mga daliri, tayo ay bumilang ng isa hanggang as their higher order
lima thinking skills.
4. Nakikilala mo ba ang bilang na anim? Pito? Walo? Siyam?
Sampu?
5. Paano isulat ang bilang anim? Pito? Walo? Siyam? Sampu?
6. Gamit ang ating mga daliri, tayo ay bumilang ng anim
hanggang sampu.
B. Development 7. Kaya mo bang isulat ang pangalan ng bilang isa? Dalawa?
Tatlo? Apat? Lima?
(Pagpapaunlad) (Maaari ring ituro ang pangalan ng mga bilang sa wikang
Ingles)
8. Kaya mo bang isulat ang pangalan ng bilang anim? Pito?
Walo? Siyam? Sampu?
(Maaari ring ituro ang pangalan ng mga bilang sa wikang
Ingles)
9. Kaya mo bang bumilang mula isa hanggang sampu?
10. Gamit ang ating mga daliri, tayo ay bumilang mula isa
hanggang sampu.
(Maaaring gumamit ng mga konkretong bagay o counters sa
pagbibilang.)
Numeracy Integration
WORK PANGKATANG GAWAIN
Displayed proficient
PERIOD GROUP 1 use of mother
1 tongue, Filipino and
English to facilitate
teaching and
learning.
C.Engagement
(Pagpapalihan
Managed classroom
structure to engage
learners, individually
or in groups, in
meaningful
exploration,
discovery and hands-
on activities within a
range of physical
learning
environments

Maintained learning
environments that
GROUP 2 promote fairness,
respect and care to
encourage learning.

Group 3
Group 4

D. Assimilation Paglalahat sa Aralin:


(Paglalapat) Sabay sabay tayong magbilang ng 1-20.
Pagsasanay
Designed, selected,
organized and
used diagnostic,
formative and
summative
assessment
strategies
consistent with
curriculum
requirements.

V. Pagninilay Used strategies for


providing timely,
accurate and
constructive feedback
to improve learner
performance.

Naunawaan ko na________________________.
Meeting Time 2 Nabatid ko na ___________________________.

DISMISSAL ROUTINE
1. Isagawa ang Pangwakas na Panalangin
2. Ipaawit
3. Ibigay ang mga Paalaala bago magpaalam
a. Manatiling nasa loob lang ng tahanan
b. Ugaliing maghugas lagi ng kamay
c. Panatilihin ang social distancing

PREPARED BY: CHECKED AND VERIFIED BY:

SITTIE ASIAH T. MOHAMAD JOSIEBEL J. MAHUSAY


Teacher-I SIC

You might also like