Q1 Mapeh Week 6

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 8

GRADE 1 to 12 Paaralan Antas II

DAILY LESSON LOG Guro Asignatura MAPEH


Petsa / Oras WEEK 6 Markahan UNA

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamosabawatlinggonanakaangklasaGabaysaKurikulum. Sundin ang pamamaraanupangmatamo ang layunin, maaari ring magdagdag ng iba pang Gawain sapaglilinang ng PamantayangPangkaalaman at Kasanayan.
Tinatayaitogamit ang mgaistratehiya ng Formative Assessment.Ganapnamahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawataralindahil ang mgalayuninsabawatlinggo ay mulasaGabaysaKurikulum at huhubugin ang
bawatkasanayan at nilalaman.
MUSIC ARTS PE HEALTH
A. PamantayangPangnilal demonstrates basic The learner… The learner The learner… SUMMATIVE TEST
aman
understanding of sound, demonstrates demonstrates understands the
silence and rhythmic understanding on lines, understanding of body importance of eating a
patterns and develops shapes, and colors as shapes and body balanced diet.
musical awareness while elements of art, and actions in preparation
performing the variety, proportion and for various movement
fundamental processes in contrast as principles of activities
music art through drawing

B. PamantayansaPaggana responds appropriately to The learner… The learner performs


p the pulse of sounds heard creates a body shapes and demonstrates good
and performs with accuracy
composition/design by actions properly. decision-making skills in
the rhythmic patterns in
expressing oneself
translating one’s choosing food to eat to
imagination or ideas that have a balanced diet.
others can see and
appreciates
C. Mga writes stick notations to draws from an actual still considers Food Pyramid
KasanayansaPagkatuto
Isulat ang code ng
represent the heard life arrangement Demonstrates and Food Plate in
bawatkasanayan rhythmic patterns A2EL-Id momentary stillness in making food choices
MU2RH-If-g-7 symmetrical and H2N-Ifh-9
asymmetrical shapes
using body parts other
than both feet as a
base of support

II. NILALAMAN Pagsusulat ng Stick Guhit na May Pagkakaiba Panandaliang Pagtigil Food Pyramid at Food SUMMATIVE TEST
Notation Plate
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahinasagabay MELC p. 328 MELC p. 367 MELC p. 409 MELC p. 447
ng guro
2. Mga
PahinasaKagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga SLM p. 26-31 SLM p. 25-29 SLM p. 23-36 SLM p. 20-28
pahinasaTeksbuk
4. KaragdagangKagamit
anmulasa Portal
Learning Resource
B. Iba Pang PPI, videos, pictures, PPI, videos, pictures PPI, videos, pictures PPI, videos, pictures Summative test Files
KagamitangPanturo sounds
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraangito ng buonglinggo at tiyakinna may gawainsabawataraw. Para saholistikongpagkahubog, gabayan ang mga mag-aaralgamit ang mgaIstratehiya ng Formative Assessment. Magbigay ng maraming pagkakataonsapagtuklas
ng bagongkaalaman, mag-isip ng analitikal at kusangmagtaya ng dating kaalamannainuugnaysakanilang pang-araw-arawnakaranasan.
A. Balik-aral sa nakaraang 1. Natatandaan mo pa ba Suriin ang larawan at Magpakita ng kilos na Basahin: Administer Summative
aralin at/o pagsisimula ng ang mga natutuhan mo sa magbigay ng limang (5) symmetrical and Wasto`t sapat na Test
bagong aralin nakaraang aralin? hugis, linya o textura na asymmetrical nutrisyon,
2. Pakinggan at awitin muli iyong Lahat tayo ay may
ang “May Tatlong Bibe.” makikita sa baba. kontribusyon,
3. Anong galaw ng katawan Upang sa bawat taon,
ang nababagay rito? Wala ng batang
magugutom.

B. Paghahabi sa layunin ng Pagkatapos ng araling ito, Sa modyul na ito ay Sa aralinna ito ay Pagkatapos mo ng Setting of standard
aralin ikaw ay inaasahang matutunan natin ang matutuhan mo ang mga modyul na ito, ikaw ay
makasusulat ng stick paggamit ng iba’t ibang batayang kilos at inaasahan
notation mula sa tunog na hugis, kasanayan na:
napakinggan. linya at tekstura sa sa pagsasagawa ng • nakapipili ng mga
paggugit ng mukha ng tao simetrikal at asimetrikal pagkain batay sa food
na hugis na gamit ang pyramid at food plate.
iba-ibang • nakagagawa ng sariling
bahagi ng iyong food plate ng
katawan habang masustansiyang pagkain.
pansamantalang
nakatigil o hindi umaalis
sa
lugar.
C. Pag-uugnay ng mga Pakinggan ang paligid mo. Basahin at unawain ang Ang panandaliang
halimbawa sa bagong Ano-anong tunog ang tula. Sagutin ang mga pagtigil ng pagkilos ay Giving of instruction
aralin maririnig mo sa sumusunod na tanong. maaaring maging isa sa
kapaligiran? mga
Magbigay ka ng mga tunog May Katangian Ang batayan upang malaman
na malalakas. Magbigay ka Mukha Ng Bawat Tao kung ikaw ay may tindig
rin ng mga tunog na Bawat tao ay may mukha, na balanse. Maaaring
mahihina. Ito’y may iba’t ibang sukatin
Ano ang iyong nadarama hitsura. din nito ang lakas ng
habang pinakikinggan mo May mukhang hugis bilog, mga kalamnan sa iyong
ang mga ito? hugis puso buong katawan.
Ano ang masasabi mo sa
At sa iba naman ay hugis
larawan?
bilohaba.
May malaki at bilugan ang
mata,
Maliit at singkit na mata
naman ang sa iba.
May kulot at may tuwid na
buhok,
May pango at patangos na
ilong.
Iba- iba man ang hitsura
ng ating mukha,
Ito ay dapat nating
ipagmalaki,
Bawat mukha ay mahalaga,
Sapagkat ito’y biyaya ng
Poong Maykapal.
D. Pagtalakay sa bagong Lubos ka bang nasisiyahan 1. Ano ang pamagat ng Araw-araw, sina Robin Ang food plate o mas
konsepto at paglalahad habang pinakikinggan mo tula? at Ellie ay nagsasagawa kilala bilang Pinggang Supervising the test
ng bagong kasanayan # ang mga ito? 2. Tungkol saan ang tula? ng mga gawaing Pinoy ay isang paraan
1
Anong kilos o galaw ng 3. Ano anong hugis ng ginagamitan ng mga ng pagpaplano ng isang
katawan ang nababagay mukha ang na banggit sa bahagi ng katawan. May balanseng pagkain upang
rito? tula? mga gawaing masigurado ang
Pakinggan at awitin ang 4. Magbigay na iba pang kinakailangan ang kalusugan at nutrisyon
“May Tatlong Bibe” at katangian ng mukha na simetrikal na paggalaw ng mga bata. Mas madali
sabayan ng palakpak ng nabanggit sa tula? at may mga gawing nating maiintindihan at
kamay at padyak ng paa 5. Paano mo hindi kinakailangan nito. masusundan ang
mapapahalagahan ang Ituro mo pagpaplano ng isang
katangiang taglay ng iyong kung alin sa mga balanseng pagkain.
mukha larawan ang Ang pagsunod sa
nagpapakita ng hindi pinggang pinoy ay
pantay na hugis ng nakatutulong upang
katawan makaiwas sa
habang nagsasagawa ng malnutrisyon.
gawain. Sabihin mo na
rin kung anu-anong kilos
ang
mga ito.

E. Pagtalakay sa bagong Ipalakpak at ipadyak muli Ang mukha ng tao ay Ang malnutrisyon ay
konsepto at paglalahad ang ritmo ng awiting “May binubuo ng ibat ibang isang kondisyon na kung
ng bagong kasanayan # Tatlong Bibe”. hugis, linya at textura. saan ang bata ay
2
Maipapakita mo sa Sa pagguhit ng mukha ng nasosobrahan o
pagsusulat ng stick notation tao maaari tayong gumamit nakukulangan naman sa
ang ritmo ng awit ayon sa ng hugis tulad ng wastong nutrisyon o
iyong napakinggan. bilog, tatsulok, bilohaba at pagkain.
parisukat.

Ang wastong nutrisyon


ay makakamit sa
pagkakaroon ng sapat at
wastong uri ng pagkain
ayon sa food pyramid.
Makikita sa larawan na
ang kakulangan o
sobrang pagkain ay hindi
nakatutulong para
magkaroon ng wastong
nutrisyon.
F. Paglinang sa Kabihasaan 1. Awiting muli ang “May Maaaring gumuhit ng ibat Tulungan mo silang Narito ang ilan sa mga
(Tungosa Formative Tatlong Bibe” ibang hugis at linya para ipakita ang mga hugis makatutulong sa
Assessment) 2. Isulat sainyongpapel ang makabuo gamit ang mga bahagi pagpaplano ng balanseng
stick notation ng awit. ng mata, ilong, labi, tainga ng pagkain na maaari nating
3. Ilang linya mayroon tayo at buhok. katawan. Maaari kang sundin:
sa bawat measure? humanap ng kapartner
para mas masaya.
Ihanda mo na
ang iyong sarili! Go! Go!
Go!

1. Ipakita ang tatsulok


gamit ang braso.
Maaring gumamit ng iba 2. Ipakita ang biluhaba
pang elemento para gamit ang kamay.
mabigyan ng textura at 3. Ipakita ang diamond
pagkakakilanlan ang gamit ang mga binti.
karakter. 4. Ipakita ang parihaba
gamit ang kamay.
5. Ipakita ang bilog Kailangang magsama ng
gamit ang kamay. tubig o masustansiyang
inumin sa inyong mga
Pinggang Pinoy
G. Paglalapat ng aralin sa Maglaro tayo. Kumuha ng Magsanay sa pagguhit ng Kung naisagawa mo Sundin ang sumusunod Show honesty in
pang-araw-araw na dalawang kasama, mukha sa pamamagitan ng nang tama ang lahat na pamantayan ng ating answering the test
buhay hawakan ang beywang ng pagbakat ng mukha bigyan mo ng 5 Pinggang Pinoy kung questions
nasa iyong harapan at ng batang lalake at babae. palakpak ang ilang Go, Grow at Glow
igalaw ang katawan habang iyong sarili! foods ang dapat nating
inaawit ang “May Tatlong kainin sa bawat pagkain.
Bibe”.

mahigit sangkapat ay
naglalaman ng iyong Go
foods

kalahati ng iyong plato ay


dapat na naglalaman ng
Glow foods

halos
isang sangkapat
ang laman ay
Grow foods
H. Paglalahat ng Aralin Tandaan: Punan ang patlang ng Sa pagsasagawa ng mga Recording
Upang maisagawa ang tamang sagot base sa gawaing gamit ang iba-
pagsusulat ng stick iyong napag-aralan. ibang
notation, kinakailangan ang Sa pagguhit ng mukha ng bahagi ng katawan,
lubos na pakikinig. tao, gumagamit ng iba’t nararapat na tukuyin
ibang ______, ______, muna ang kakayahan
at __________ upang ito ng bawat mag-aaral.
ay maging makatotohanan. Alamin ang kanilang
kakayahang pisikal
upang makabuo ng mga
gawaing naaayon sa
lakas ng kanilang
katawan. Nararapat ding
magsimula muna sa
mga payak na
kilos bago ang mga mas
mahihirap na kilos. Mas
mainam ding
ipakita muna ang kilos
upang magkaroon ng
batayan ang mga
mag-aaral kung paano
ito gagawin nang ligtas.
I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Upang maipakita Gumuhit ng mukha ng Anu-anong mga Panuto: Lagyan ng tesk (✔
kung gaano mo naunawaan miyembro ng iyong gawaing-bahay ang ) ang mga bilang na tama
ang aralin, markahan ng 1- pamilya, ginagamitan mo ng ayon sa Pinggang Pinoy.
3 ang tapat ng bilang kung kamag-anak o kaibigan panandaliang ______ 1. Damihan ang
gaano mo ito kahusay na gamit ang mga hugis, linya pagtigil ng kilos para pagkain ng karne at
naisagawa. at textura na iyong makabuo ka ng isda kaysa sa gulay at
3- Buong husay napagaralan. asimetrikal na hugis? prutas.
2- Mahusay ______ 2. Isang pirasong
1- Hindi gaanong mahusay prutas at pantay na
dami ng karne at gulay
______ 3. Kalahating piraso
ng isda, 15
gramo ng karne ng manok,
kalahating piraso ng tokwa,
kalahati ng isang itlog, 3/4
na
Sino- sino ang iyong tasa ng mga lutong gulay at
iginuhit? isang
______________________ piraso ng mansanas.
______________________ ______ 4. Kalahating itlog
____________________ at kalahating
Bakit mo sila iginuhit? pakwan.
______________________ ______ 5. Kalahating piraso
______________________ ng isda,
____________________ Kalahating piraso ng baboy,
kalahating itlog, iba’t
ibang klase ng gulay, at
isang
pirasong saging.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-aralin at
remediation
IV. Mga Tala
V. Pagninilay Magnilaysaiyongmgaistratehiyangpagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mag-aaralsabawatlinggo. Paano moitonaisakatuparan? Ano pang tulong ang
maaarimonggawinupangsila’ymatulungan? Tukuyin ang maaarimongitanong/ilahadsaiyongsuperbisorsaanumangtulongnamaaarinilangibigaysaiyosainyongpagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80 % sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang ng mga mag-
aaralnamagpapatuloysa
remediation
E. Alin
samgaistratehiyangpagtut
uro ang nakatulong ng
lubos? Paano
itonakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang
panturo ang aking
nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like