DLL MATH-2 Week5 Q4

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 9

DepEd Order No.42, s.

2016
GRADE 2 PAARALAN SAN ROQUE ELEMENTARY ANTAS IKALAWANG BAITANG
DAILY LESSON GURO MAGIE LYN B. MENDOZA ASIGNATURA MATEMATIKA
LOG
PETSA /ORAS MAY 29-JUNE 2, 2023/9:05-9:55AM MARKAHAN IKAAPAT NA MARKAHAN
ENROLMENT: B= __ G= __ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____ B=____ G=____ T=_____
T=____
LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES
I. LAYUNIN
MAY 29, 2023 MAY 30, 2023 MAY 31, 2023 JUNE 1, 2023 JUNE 2, 2023
Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of time, Demonstrates understanding Demonstrates understanding
time, Standard measures of time, Standard measures of Standard measures of length, mass of time, Standard measures of of time, Standard measures of
A. Pamantayang length, mass and capacity length, mass and capacity and capacity and area using squaretile length, mass and capacity length, mass and capacity
Pangnilalaman and area using squaretile and area using squaretile units. and area using squaretile and area using squaretile
units. units. units. units.

is able to apply knowledge of time, is able to apply knowledge of time, is able to apply knowledge of time, is able to apply knowledge of is able to apply knowledge of
standard measures of length, standard measures of length, standard measures of length, weight, time, standard measures of time, standard measures of
weight, and capacity, and weight, and capacity, and and capacity, and area using length, weight, and capacity, length, weight, and capacity,
B. Pamantayan sa Pagganap area using squaretile units in area using squaretile units in squaretile units in mathematical and area using squaretile units and area using squaretile
mathematical problems and mathematical problems and problems and reallife situations in mathematical problems and units in mathematical
reallife situations reallife situations reallife situations problems and reallife
situations
measures objects using measures objects using measures objects using appropriate measures objects using measures objects using
appropriate measuring tools and appropriate measuring tools and measuring tools and measuring units appropriate measuring tools appropriate measuring tools
C. Mga Kasanayan sa measuring units in g or kg measuring units in g or kg in g or kg and measuring units in g or kg and measuring units in g or kg
Pagkatuto (isulat ang Code ng
bawat kasanayan)

Measuring Objects Using Measuring Objects Using Measuring Objects Using Measuring Objects Using Assessment Day
Appropriate Measuring Tools and Appropriate Measuring Tools and Appropriate Measuring Tools and Appropriate Measuring Tools
II. NILALAMAN
Measuring Units in g or kg Measuring Units in g or kg Measuring Units in g or kg and Measuring Units in g or kg

KAGAMITANG PANTURO

A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa
kagamitang pang mag-
aaral
3. Mga pahina sa textbook
4. Karagdagang kagamitan Laptop, activity sheets Laptop, activity sheets Laptop, activity sheets Laptop, activity sheets Test Questions
mula sa Portal ng
Learning Resource
B. Iba pang mga kagamitang
panturo

III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Prayer Prayer Prayer Prayer Prayer
aralin/ pagsisimula ng
bagong aralin Review Review Review Drill/Review Review

1. Si Anna ay may taas na 78 Panuto: Tingnan ang mga Ano-anong units of mass ang Ilahad ang mga sagot sa
sentimetro (cm) at si Allan naman nakalarawan. Gamit ang weighing ginagamit para kunin ang timbang ng takdang aralin.
ay may taas na 94 sentimetro scale, anong unit of mass ang mga bagay?
(cm). Ilang sentimetro ang taas ni dapat gamitin sa pagkuha ng
Allan kay Anna? timbang ng mga ito? Isulat sa
patlang ang gram (g) o kilogram
(kg).

B. Paghahabi sa layunin ng Inaasahang pagkatapos ng aralin Inaasahang pagkatapos ng aralin Inaasahang pagkatapos ng aralin na Inaasahang pagkatapos ng Today, you will have your
aralin na ito, ikaw ay nakakagamit ng na ito, ikaw ay nakakagamit ng ito, ikaw ay nakakagamit ng angkop aralin na ito, ikaw ay weekly test.
angkop na kagamitan sa pagsukat angkop na kagamitan sa pagsukat na kagamitan sa pagsukat ng timbang nakakagamit ng angkop na
ng timbang ng mga bagay gamit ng timbang ng mga bagay gamit ng mga bagay gamit ang unit of mass kagamitan sa pagsukat ng
ang unit of mass na gram (g) o ang unit of mass na gram (g) o na gram (g) o kilogram (kg). timbang ng mga bagay gamit
kilogram (kg). kilogram (kg). ang unit of mass na gram (g) o
kilogram (kg).
C. Pag-uugnay ng mga Nakapunta ka na ba sa palengke? Masdan ang mga larawan. Nasubukan mo na bang sumama sa Magpakita ng iba’t ibang prutas Give the instructions in taking
halimbawa sa bagong Naisama ka na ba ng nanay mo sa iyong ina sa pamamalengke? at iba pang bagay na pwedeng the test.
aralin Ano kaya ito?
pamimili sa palengke? Napansin mo ba kung anong timbangin.
Ano kaya ang gamit nito? ginagawa ng mga tindera sa mga
Basahin mabuti ang kuwento sa
panindang napili ng iyong ina?
ibaba.
Napansin mo ba ang kasangkapang
ginamit nila? Gumagamit sila ng
timbangan.
Isang araw, isinama ni Aling Nena
si Ana sa palengke. Bumili sila ng 2
kg na karne ng manok, 50 g na
“Halina’t Mamili Tayo”
dahon ng sili, 20 g na luya at 1 kg
na sayote. Habang si Aling Nena ay
bumibili sa palengke si Ana naman
Si Nanay ay nagpunta sa palengke o
ay nakatingin sa timbangan ng
tindahan upang bumili ng gamit sa
nagtitinda. Iniisip niya kung ano
bahay tulad ng gulay at prutas, bigas,
ang pagkakaiba ng gram (g) sa
asukal, at harina.
kilogram (kg).

D. Pagtalakay ng bagong Mga Tanong: Ang weighing scale ay ginagamit sa 1. Ano ang unit of mass ng kaniyang Timbangin ang mga prutas at Distribution of Test
konsepto at paglalahad pagsukat ng bigat ng mga bagay. mga pinamili? iba pang bagay. Questions.
ng bagong kasanayan #1 1. Sino sino ang pumunta sa
palengke? Ginagamit ang units of mass na 2. Saan pupunta ang nanay?
gram (g) at kilogram (kg).
Sina Aling Nena at Ana 3. Ano ang magiging unit of mass ng
- Upang sukatin ang bigat ng mga mga gulay na binili ni nanay?
2. Ano ano ang mga binili ni Aling
bagay, ilagay ang pointer sa zero
Nena? 4. Ano ang magiging unit of mass ng
(0) marker bago ilagay ang bagay
bigas, asukal, at harina?
2 kg na karne ng manok, 50 g na na titimbangin. Alamin kung saan
dahon ng sili, 20 g na luya at 1 kg nakatapat ang pointer para 5. Paano mo malalaman ang unit of
na sayote. malaman ang bigat ng bagay. mass ng mga ito?
Isulat ang unit of measure ng
3. Saan nakatingin si Ana habang gagamitin.
bumibili si Aling Nena sa
palengke?

Si Ana ay nakatingin sa timbangan


ng nagtitinda
Ginagamit ang gram (g) sa
4. Ano ang iniisip ni Ana? magagaang bagay at kilogram (kg)
naman sa mabibigat na bagay
Iniisip niya kung ano ang
pagkakaiba ng gram (g) sa
kilogram (kg)

5. Alam mo ba kung ano ang


pagkakaiba ng gram (g) sa
kilogram (kg)?
E. Pagtalakay ng bagong Ang mga larawan sa ibaba ay ang Tingnan ang mga larawan. Isulat Isulat sa patlang ang simbolong g Anong unit of mass ang Reading the instructions of
konsepto at paglalahad mga pinamili nina Aling Nena at ang g o kg sa bawat patlang. ngunit of mass kung ito ay magaan at gagamitin sa mga magagaan? each part of the test.
ng bagong kasanayan #2
Ana sa palengke. kg naman kung ito ay mabigat. Isulat
Anong unit of mass ang
ang iyong sagot sa kuwaderno.
gagamition sa mga mabibigat
na bagay?

Ang katumbas ng 1 kilogram (kg)


ay 1000 grams (g).

Sa makatuwid ang 2 kg na karne


ng manok ay mas mabigat kaysa
50 g na dahon ng sili o ang 50 g na
dahon ng sili ay mas magaan kaysa
2 kg na karne ng manok.

Ang 1 kg na sayote ay mas mabigat


kaysa 20 g na luya o 20 g na luya
ay mas magaan kaysa 1 kg na
sayote.

Ginagamit ang unit of mass na


kilogram (kg) sa mga mabigat na
bagay at gram (g) naman ang
ginagamit para sa mga magaan na
bagay.
F. Paglinang sa Kabihasaan Panuto: Kung ikaw ang kukuha ng Kung titimbangin ang sumusunod Suriing mabuti ang bawat larawan. Kunin ang iyong timbang. Test Proper
(Tungo sa Formative timbang ng mga sumusunod na na bagay gamit ang sumusunod na Piliin sa katapat nito ang angkop na
Test)
nakalarawan, anong unit of mass mga timbang, gaano kabigat ang panukat at isulat sa patlang ang letra
ang gagamitin mo? Isulat ang gram mga ito. Isulat ang timbang sa ng tamang sagot. Gawin ito sa iyong
(g) o kilogram (kg) sa patlang bago patlang. kuwaderno.
ang bilang.

G. Paglalapat ng aralin sa Isang araw sumama ka sa Basahing mabuti ang ibinigay na Timbangin ang inyong mga
pang araw- araw na pamamalengke ng iyong ina. sitwasyon at sagutin ang sumusunod gamit sa bag.
buhay Nakita mong inilagay ng na mga tanong. Isulat ang
tindera ang 10 na dalandan. Kung iyong sagot sa kuwaderno.
ang bawat dalandan ang may
timbang na 80g, ano ang timbang Si Nanay Fina ay pumunta sa SM.
ng dalandan? Bumili siya ng isang lata ng
___________________ powdered milk, isang pack ng asukal
at isang sachet ng cereal.
1. Sino ang pumunta sa Savemore?
___________________
2. Ano-ano ang kaniyang pinamili?
Panuto: Lagyan ng tsek ( ̷ ) ang ___________________
kahon ng angkop na panukat na 3. Alin sa palagay mo ang may
gagamitin sa mga sumusunod. mabigat na timbang sa kaniyang
mga pinamili? Alin naman ang
magaan? ___________________
4. Kung ikaw si Nanay Fina kaya mo
bang buhatin ang lahat ng kaniyang
pinamili?_____________Bakit?
_______________
H. Paglalahat ng Aralin Punan ang patlang ng tamang sagot Ang weighing scale ay ginagamit May dalawang uri ng timbangan, ang May dalawang uri ng
upang mabuo ang konsepto ng sa pagsukat ng bigat ng mga digital at analog na timbangan. timbangan, ang digital at analog
pangungusap. Piliin ang tamang bagay. Ang yunit na ginagamit sa pagkuha ng na timbangan.
sagot sa loob ng kahon. Ginagamit ang units of mass na timbang ay ang kilogramo na may Ang yunit na ginagamit sa
gram (g) at kilogram (kg). simbolong (kg). Ang kilogram ay pagkuha ng timbang ay ang
Sa pagkuha ng timbang ng mga Ginagamit ang gram (g) sa ginagamit sa pagkuha ng timbang ng kilogramo na may simbolong
bagay gumamit ng angkop na magagaang bagay at kilogram (kg) mabibigat na bagay samantalang ang (kg). Ang kilogram ay
______________. Ang unit of naman sa mabibigat na gramo (g) naman ay sa magagaan na ginagamit sa pagkuha ng
mass na ___________ ay bagay. bagay. Ang pagsukat ng timbang ng mabibigat na bagay
ginagamit sa __________ na bagay magagaan at mabibigat na bagay ay samantalang ang gramo (g)
at ang unit of mass na ginagamitan ng unit of mass. naman ay sa magagaan na
______________ naman ay bagay. Ang pagsukat ng
ginagamit sa ___________ na magagaan at mabibigat na
bagay. bagay ay ginagamitan ng unit
of mass.

I. Pagtataya ng Aralin Sukatin ang bawat bagay. Isulat Basahin at unawaing mabuti ang talata Tukuyin ang timbang ng mga Checking of items.
ang tamang unit of mass ng na nasa ibaba. Piliin sa kahon ang sumusunod.
sumusunod gamit ang gram o angkop na salita upang mabuo ang
kilogram. pangungusap. Gawin ito sa iyong
kuwaderno.

Ang tamang timbang ay makakamtan


sa tamang ________ at ________.
Ang __________ ay ang unit of mass
na ginagamit sa pagkuha ng timbang
Panuto: Lagyan ng tsek ( ̷ ) ang ng mabibigat na bagay. At ang
kahon ng angkop na panukat na ______naman ay ang unit of
gagamitin sa mga sumusunod. _________ na ginagamit sa pagkuha
ng timbang ng mga magagaan na
bagay.
J. Karagdagang gawain para Panuto: Tingnan ang mga Alamin ang timbang ng mga gulay sa Tukuyin ang tamang unit of Instruct the class read for the
sa takdang aralin at nakalarawan. Gamit ang weighing inyong refrigerator. mass para sa mga sumusunod. next topic.
remediation
scale, anong unit of mass ang
dapat gamitin sa pagkuha ng
timbang ng mga ito? Isulat sa
patlang ang gram (g) o kilogram
(kg).

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano pang tulong ang maaari mong
gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na maaari nilang maibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakukuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remedial? Bilang ng
mag-aaral na nakaunawa
sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation

E. Alin sa mga istratehiyang Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well: Strategies used that work well:
___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration ___ Group collaboration
pagtuturo ang ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games ___ Games
nakatulong ng lubos? ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw ___ Solving Puzzles/Jigsaw
Paano ito nakatulong? ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary ___ Answering preliminary
activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises activities/exercises
___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel ___ Carousel
___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads ___ Diads
___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS) ___ Think-Pair-Share (TPS)
___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/ ___ Rereading of Paragraphs/
Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories Poems/Stories
___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction ___ Differentiated Instruction
___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama ___ Role Playing/Drama
___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method ___ Lecture Method
Why? Why? Why? Why? Why?
___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs ___ Complete IMs
___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials ___ Availability of Materials
___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn ___ Pupils’ eagerness to learn
___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in ___ Group member’s Cooperation in
doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks doing their tasks
F. Anong suliranin ang __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils __ Bullying among pupils
__ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude __ Pupils’ behavior/attitude
aking naranasan na __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs __ Colorful IMs
solusyon sa tulong ng __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology __ Unavailable Technology
aking punungguro at Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD) Equipment (AVR/LCD)
__ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/ __ Science/ Computer/
superbisor? Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab Internet Lab
__ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works __ Additional Clerical works

G. Anong kagamitan ang Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations: Planned Innovations:
__ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos __ Localized Videos
aking nadibuho na nais __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from __ Making big books from
kong ibahagi sa mga views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality views of the locality
kapwa ko guro? __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional __ Recycling of plastics to be used as Instructional Materials __ Recycling of plastics to be used as __ Recycling of plastics to be used as
Materials Materials __ local poetical composition Instructional Materials Instructional Materials
__ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition __ local poetical composition

Prepared by:
MAGIE LYN B. MENDOZA Noted:
T-I RYAN G. ENONG
ESHT-III

You might also like