Week-3 Sir-Shin Ap 6

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 10

Grades 6 Paaralan AC FAUSTINO ELEMENTARY SCHOOL Antas SIX

Daily Guro JEFFREY P. GRIJALVO Asignatura A. PANLIPUNAN

Lesson Log September 11-15, 2023

IFUGAO (6:00 – 6:40 am)


Petsa at Pangkat Markahan Unang Markahan
HILIGAYNON (7:40 – 8:20 am)

MARANAO (9:20 – 10:00 am)

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES

September 11, 2023 September 12, 2023 September 13, 2023 September 14, 2023 September 15, 2023

I. LAYUNIN

A. Pamantayang Nilalaman Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang mapanuring pag-unawa at kaalaman sa bahagi ng Pilipinas sa globalisasyon batay sa lokasyon nito sa mundo gamit ang
mga kasanayang pangheograpiya at ang ambag ng malayang kaisipan sa pag-usbong ng nasyonalismong Pilipino

B. Pamantayan sa Pagganap Ang mga mag-aaral ay naipamamalas ang pagpapahalaga sa kontribosyon ng Pilipinas sa isyung pandaigdig batay sa lokasyon nito sa mundo

C. Pamantayan sa Pagkatuto (Day 1) - Nahihinuha ang implikasyon ng kawalan ng pagkakaisa sa himagsikan/kilusan at pagbubuo ng Pilipinas bilang isang bansa

(Day 2) - Napahahalagahan ang mga layunin ng Kilusang Propaganda at Katipunan sa paglinang ng nasyonalismong Pilipino

(Day 3-5) - Nasusuri ang mga dahilan at pangyayaring naganap sa Panahon ng Himagsikang Pilipino

• Sigaw sa Pugad-Lawin

• Tejeros Convention

• Kasunduan sa Biak-na-Bato

II. NILALAMAN
Pag-usbong ng Gitnang-Uri / Kamalayang Nasyonalismo /
Sigaw sa Pugad-Lawin Tejeros Convention Kasunduan sa Biak-na-Bato
Himagsikan Katipunan
A. Paksang Aralin
III. KAGAMITANG
PANTURO

Curriculum Guide 6, MG Curriculum Guide 6, MG Curriculum Guide 6, MG Curriculum Guide 6, MG Curriculum Guide 6, MG
A. Sanggunian BOW 2016, Facebook, BOW 2016, Facebook, BOW 2016, Facebook, BOW 2016, Facebook, BOW 2016, Facebook,
Youtube Youtube Youtube Youtube Youtube

Mga Pahina sa Gabay ng Araling Panlipunan Self Araling Panlipunan Self Araling Panlipunan Self Araling Panlipunan Self Araling Panlipunan Self
Guro at ng Mag-aaral Learning Module (SLM) Learning Module (SLM) Learning Module (SLM) Learning Module (SLM) Learning Module (SLM)

DO_Q1_Araling
Panlipunan6_Modyul1_
DO_Q1_Araling DO_Q1_Araling DO_Q1_Araling DO_Q1_Araling
Aralin2 pahina 11
Panlipunan6_Modyul1_ Panlipunan6_Modyul1_ Panlipunan6_Modyul1_A Panlipunan6_Modyul1_
Aralin2 pahina 12-15 Aralin2 pahina 12-15 ralin2 pahina 12-15 Aralin2 pahina 12-15

Grade 6 Araling
Panlipunan Q1 Ep2 Pag
GRADE 6 ARALING Grade 6 Araling Kumben siyóng Tejéros Grade 6 Araling
usbong ng Kamalayang
PANLIPUNAN (Q1-W1) - Panlipunan Q1 Ep2 Pag (Te·hé·ros) - YouTube Panlipunan Q1 Ep3
Nasyonalismo Ikalawang
NASUSURI ANG EPEKTO usbong ng Kamalayang Epekto ng Kaisipang
Bahagi - YouTube
NG KAISIPANG LIBERAL Nasyonalismo Ikalawang Liberal sa Pilipinas -
SA PAG-USBONG NG Bahagi - YouTube YouTube
DAMDAMING
NASYONALISMO.mp4 -
Google Drive

B. Iba pang TV, Powerpoint TV, Powerpoint TV, Powerpoint TV, Powerpoint TV, Powerpoint
kagamitang Panturo Presentation, Sagutang Presentation, Sagutang Presentation, Sagutang Presentation, Sagutang Presentation, Sagutang
Papel at Kwaderno Papel at Kwaderno Papel at Kwaderno Papel at Kwaderno Papel at Kwaderno
IV. PAMAMARAAN

A. Panimulang Gawain Pagpapanood ng Game – Pinoy Henyo Sino sino ang kasapi ng Paano naitatag at Pagbabalik-aral hinggil sa
Valenzuela LIVE patungkol kilusang Propaganda? lumaganap ang katipunan? kilusang propaganda.
(Pagtukoy sa mga
sa Damdaming Papaano napukaw ng
Makabayang Pilipino na
Nasyonalismo kilusang propaganda ang
nakipaglaban para sa
damdaming makabayan ng
pagkamit ng kalayaan ng
mga Pilipino?
bansa.

B. Paghahabi sa Layunin ng Pagtalakay at Sagutin ang tanong: Ang Sino ang nakapanood ng Pagpapakita ng bahagi ng Pagpapanood ng Video
Aralin Paghahambing sa dalawang isang batang katulad mo pelikulang Katipunan? pelikula na nagpapamalas ng clips na nagpapamalas ng
uri ng pangkat ng mga pari ay maari rin bang maging Sinong bayani ang hindi pagkakaisa ng mga pagkakaroon ng sariling
sa pamamagitan ng Venn isang bayani? pinahahalagahan nito? mga sinaunang Pilipino pagpapakilanlan ng
diagram noong panahon ng Bansang Pilipinas
Oo o hindi? Bakit?
himagsikan.

C. Pag-uugnay ng mga Pagpapakita ng larawan ng A. Papangkatin ang Pagpapanood sa mga bata Ano ang napansin ninyo sa Pagtalakay sa video clips
halimbawa sa Bagong Aralin tatlong paring martyr. mga mag-aaral sa ng maikling video clip ipinakitang senaryo sa
Pagkilala sa mga tao at apat na grupo. buhat sa penikulang pelikula?
kaganapan tungkol sa B. Bibigyan ng guro katipunan. Base
larawan sa pamamagitan ang mga mag- sa napanood na video clips,
aaral ng mga
ng pagkalap ng mga datos kailan at saan itinatag ang
larawan tungkol
gamit ang mga downloaded Katipunan?
sa mga
materials na inihanda ng Sino ang namuno sa
mahahalagang
guro kilusang Katipunan at mga
pangyayari
kaugnay ng mga naging miyembro nito?
Kilusang
Propaganda tulad
ng:
Circulo Hispano-Filipino

La Solidaridad

Associacion Hispano
Filipina

La Liga Filipina

upang pagsunod-sunurin
ayan sa kaganapan.

Pagkatapos ng ___
minuto, iuulat ng mga
mag-aaral ang kanilang
nabuong photo-timeline.

D. Pagtatalakay ng Bagong Pagtatalakay sa mga Talakayan: Pangkatang Gawain *Batay sa napanood, ano- Pagtalakay sa konsepto
Konsepto at bagong pangyayaring nagbigay Pangkat I : (Semantic ano ang naging epekto o ng kahalagahan ng
Batay sa photo timeline na
Kasanayan #1 daan sa pagbuo ng Kilusan Web) implikasyon ng kawalan ng pagbubuo ng isang bansa
nabuo, sagutin ang mga
bunga ng Sekularisasyon Mangalap ng datos sa pagkakaisa ng mga namuno sa pamamagitan ng
sumusunod na tanong:
at Cavite Mutiny sa mahahalagang detalye sa himagsikan /kilusan ? tseklist.
pamamagitan ng 1. Ano-ano ang mga tungo sa pagkatatag ng
(Gagawa ang guro ng
pangkatang pagbuo ng mahahalagang lipunan.
tseklist)
Fact-storming web pangyayari kaugnay ng Pangkat II : (Dula-dulaan)
kilusang propaganda ? Pagsasadula sa mga
2. Ano-ano ang mga panyayari nagbigay daan
layunin ng kilusang sa paglaganap ng
propaganda? katipunan
3. Paano isnulong ng mga Pangkat III : (Akronim)
propagandista ang Pagbibigay ng kahulugan
kanilang mga layunin? sa akronim ng KKK.
4. Ano ang nagging Pangkat IV: (Collage
reaksyon ng Making)
pamahalaang kolonyal
Gamit ang mga ginupit na
sa kilusang
larawan, bumuo ng collage
propaganda?
na nagpapakita ng mga
Epektibo baa ng ginamit
taong may mahalagang
na paraan ng mga
ginampanan sa
propagandista sa pagkamit
pagkakatatag at
ng mga reporma?
pagpapalaganap ng
Katipunan.

E. Pagtatalakay ng Bagong Pag-uulat sa klase. Mga propagandista at Pag-uulat ng bawat Pangkatang Gawain: Itanong sa mga mag-aaral
Konsepto at bagong kanilang pluma pangkat at pagtalakay ng ang kanilang paninindigan
*Hahatiin ang klase sa 5
kasanayan #2 aralin. sa kahalagahan ng pagbuo
pangkat.
ng isang bansa.

1. Paano nangalap ng
kasapi ang Katipunan? *Ipapasaliksik sa mga mag-
aaral ang naging epekto o
implikasyon ng kawalan ng
2. Anu-ano ang iba't-ibang pagkakaisa ng mga Filipino
antas ng konsehong noong panahon ng
bumubuo sa balangkas ng himagsikan.
estrukturang Katipunan.

* Gabay na tanong:

- Ano ang naging dahilan ng


pagbagsak ng mga Filipino
noong panahon ng
himagsikan?

* Sagutin ito sa
pamamagitan ng
pagpapamalas ng malikhaing
presentasyon; tula, role
playing, jingle, awit .(Bawat
Pangkat )

F. Paglinang ng Kabihasnan Palitang-kuro sa Pagbuo ng tsart: Bilang batang Gentriseno , *Pagsasagawa ng mga mag- Pagpapagawa ng burador
pamamagitan ng Buzz (Paglalagay ng mga sino ang kilala ninyong aaral sa KWL. *Hayaan ang sa mga mag-aaral hinggil
session hinihinging impormasyon lokal na bayaning may mga mag-aaral na sagutan sa kanilang saloobin sa
ukol sa propaganda at kinalaman sa kilusang ang ; kahalagahan ng pagbuo ng
ambag nito sa pagpukaw Katipunan.(Lokalisasyon) isang bansa. (Maaaring
-What you KNOW?
ng damdaming makabayan May naging kontribusyon gumamit ng explicit
ng mga Filipino. ba sia sa kilusan? -WANT to know approach para sa
pangkatang Gawain.)
-What you have LEARN?

ayon sa kanilang nakalap sa


pagsasaliksik hinggil sa
implikasyon ng kawalan ng
pagkakaisa ng mga Filipino
noong panahon ng
himagsikan.

*Punan ang tsart na ito.

Know Want Learn


*Iulat sa klase ang
output(Bawat pangkat)

G. Paglalapat ng Aralin sa Pagsulat ng isang sanaysay Sagutin: Bilang mag-aaral, ano ang *Sa inyong palagay, ano ang Pagbabahagi ng nagawang
Pang-araw-araw na Buhay tungkol sa nagawa ng masasabi mo sa naging dahilan ng pagkatalo burador sa pamamagitan
Ano-ano ang mga
Sekularisasyon at Cavite pagkakatatag ni Andres ng mga Filipino sa ng talumpati.
patakaran sa paaralan na
Mutiny sa pagbangon ng Bonifacio sa Katipunan? himagsikan?
ipinatutupad upang
damdaming makabayan ng Nagpapatuloy pa ba ang
mapanatili ang kaayusan at
mga Pilipino katipunan hanggang
kapayapaan?
ngayon? Bakit? *Paano ninyo maipakikita
ang pagkakaisa sa silid-
aralan, tahanan at
Ano sa palagay ninyo ang
komunidad?
maaring mangyari kung
ang ilan sa mga mag-aaral
hindi susunod sa mga
patakarang ito?

H. Paglalahat ng Aralin Paano nakaapekto ang Pagsunod-sunod ng mga Ano ang naganap sa Pugad Ano ang naganap sa Palabunutan:
paggarote sa tatlong pari salita upang buuin ang Lawin? Ipaliwanag ang Tejeros Convention?
sa pagusbong ng kaisipang tungkol sa paksang natutunan.
makabayang damdamin ng ambag ng kilusang Paiikutin ang roleta .
mga Pilipino? Propaganda sa pagpukaw Anu-ano ang implikasyon ng Paglalahad sa mga
ng damdaming makabayan kawalan ng pagkakaisa sa kahalagahan. Bakit
ng mga Filipino. himagsikan/kilusan? mahalaga ang magkaroon
ng sariling
Hal. pagkakakilanlan.

sa mga Filipino

Kilusang Propaganda sa
tunay na kalagayan ng
pamamahala ng Spain

ng nagmulat

Pilipinas sa ilalim ng

(Kilusang Propaganda ng
nagmulat sa mga Filipino
sa tunay na kalagayan
ng Pilipinas sa ilalim ng
pamamahala ng Spain.)

I. Pagtataya ng Aralin Malayang pagpapahayag ng Bumuo ng hugot Panuto: Sagutin ang mga Sumulat ng maikling Magsulat ng limang
saloobin tungkol sa line/tagline/tugma na sumusunod na tanong . sanaysay hinggil sa pangungusap sa
sekularisasyon at Cavite nagpapahayag ng ambag ng Isulat ang titik ng implikasyon ng kawalan ng kahalagahan ng sariling
Mutiny sa pamamagitan ng kilusang Propaganda sa tamang sagot. pagkakaisa sa pagkakakilanlan.
sanaysay pagpukaw ng damdaming himagsikan/kilusan?
makabayan ng mga Filipino
katulad ng: 1. Sino ang namuno sa
kilusang Katipunan?

Rizal, Del Pilar, Jaena at


Luna Bumuo ng kilusan A. Emilio Jacinto
gamit ang pluma Hangad B. Andres Bonifacio
ay kalayaan nitong Inang C. Emilio Aguinaldo
Bayan D. Apolinario Mabini
2. Ano ang maaaring
magyayari kung hindi
naitatag ang Kilusang
Katipunan?

A. Magkakaroon ng
pangkalahatang kalayaan
ang Pilipinas
B. Hindi magsisimula ang
himagsikan
C. Hindi susuko ang mga
Pilipino
D. Magkakaroon ng
Kontrol ang mga Pilipino sa
buong bansa

3. Ano kaya ang


maibubunga kung sakaling
hindi nagtagumpay ang
mga Katipunero?

A. Lubos na naipalaganap
ang Kristiyanismo
B. Mahihikayat ang mga
Pilipino na Mag-alsa
C. Hindi lalaganap ang
Katipunan sa ating bansa
D. Malayang maipapahayag
ang dadamin ng bawat isa
J. Takdang Aralin Paggawa ng poster na Pumili ng isang Mangalap ng impormasyon Magsaliksik tungkol sa Magpagawa ng isang
nagpapakita na ang propagandista. hinggil sa Implikasyon ng kahalagahan ng pagbubuo tula/awit/poster na
sekularisasyon at Cavite Magsaliksik tungkol sa kawalan ng pagkakaisa sa ng Pilipinas bilang isang magpapaalab sa
Mutiny ang naging dahilan kanyang talambuhay at himagsikan/kilusa at bansa. kahalagahan ng
ng pagbuo ng mga kilusan gawan ng profile. Maaring pagbubuo ng Pilipinas pagkakaroon ng isang
tungo sa pagkakamit ng gumamit ng illustration bilang isang Bansa. bansa.
kalayaan. board. Ihanda ang sarili
sa pgbabahagi ng ginawa
sa klase.

V. MGA TALA

VI. PAGNINILAY

A. Bilang ng mga mag-aaral IFUGAO: ____ IFUGAO: ____ IFUGAO: ____ IFUGAO: ____ IFUGAO: ____
na nakakuha ng 80% sa
MARANAO: _____ MARANAO: _____ MARANAO: _____ MARANAO: _____ MARANAO: _____
Pagtataya
HILIGAYNON: _____ HILIGAYNON: _____ HILIGAYNON: _____ HILIGAYNON: _____ HILIGAYNON: _____

IFUGAO: ____ IFUGAO: ____ IFUGAO: ____ IFUGAO: ____ IFUGAO: ____
B. Bilang ng mga mag-aaral MARANAO: _____ MARANAO: _____ MARANAO: _____ MARANAO: _____ MARANAO: _____
na nangangailangan ng iba
pang Gawain sa Remediation HILIGAYNON: _____ HILIGAYNON: _____ HILIGAYNON: _____ HILIGAYNON: _____ HILIGAYNON: _____

You might also like