Epp56 Q1 W2 Eleazarsabben
Epp56 Q1 W2 Eleazarsabben
Epp56 Q1 W2 Eleazarsabben
ELEAZAR R. SABBEN
Lesson Plans for Multigrade Classes Teacher III
Grades _5_and __6__ Sto. Niño
Learning Area: EPP Quarter:1 Week: _2nd
Grade Level Grade 5 Grade 6
Pamantayang Naipapamalas ang kaalaman at kasanayan upang maging Demonstrates knowledge and skills that will lead to one becoming
Pangnilalaman matagumpay na enterpreneur an ideal entrepreneur
The learner demonstrates
understanding of
Pamantayan sa Pagganap Mapahuhusay ang isang product upang maging iba sa iba Sells products based on needs and demands
The learner
Mga Kasanayan sa Natutukoy ang mga negosyong maaaring pagkakitaan sa tahanan Buys and sells products based on needs
Pagkatuto at pamayanan EPP5IE -0b-4 Nakapagbebenta ng natatanging TLEIE6- 0b-3
paninda EPP5IE -0b-5 Sells products based on needs and demands in school and community
TLEIE6- 0b-4
Unang Araw
Layunin ng Aralin Nasasabi at natutukoy ang salitang may personal Identify what to buy and sell product base on needs
touch
Natutukoy ang mga negosyong maaaring
pagkakitaan sa tahanan at pamayanan.
Naibabahagi ang sariling karanasan sa pagbili
Paksang Aralin Mga Negosyong na Maaring Pagkakitaan at sa pamayanan The Ideal Entrepreneur
Kagamitang Panturo larawan ng mga negosyong maaring Pictures of products needed in the community and individually
Pictures of quality products that is needed by the community
pagkakitaan , larawan ng isang tingiang tindahan
CGTLEIE6-0b-3, CGTLEIE6-0b-4
1. FL-EP pp. 126-131.
CGEPP5IE-0b-4, CGEPP5IE-0b-5
IL
GW
Group the pupils into two, select a leader in each group.
Magtala ng mga halimbawa ng negosyong maaaring pagkakitaan sa Let them do the actual selling, make sure they consider thing in
pamayanan at tahanan: pagkain,pagawaan ng sirang gamit, buying and selling product base on the needs and demands
parlor/barber shop, tingiang tindahan, laundry shop, at iba pa.
A/GW A.Isulat ang T kung tama at M kung mali ang
A/IL isinasaad sa pangungusap.
Group work
( Tignan sa appendix 2) Divide the class into 2 groups
(See Appendix 3)
B. Tukuyin kung ang mga sumusunod na mga
negosyo ay pantahanan o pampamayanan
(Tignan sa appendix 4)
C. Magtala ng mga ibat ibang negosyo, Ihanay ang mga ito kung ito
ba ay pantahanan o pampamayanan
(Tignan sa appendix 5)
Mga Tala
Pagninilay
Ikalawang Araw
Layunin ng Aralin Naiisa-isa ang pamamaraan sa pagbebenta ng natatanging paninda. Identify products that sell based on the needs and demands in
Nakapagbebenta ng natatanging paninda school and community
Napahahalagahan ang perang kinita be sensitive enough to identify the products that can be sell
base on the needs and demands in school and community
Paksang Aralin Nakapagbebenta ng Natatanging Produkto Sell Products Based on the Needs and Demands in School and
Community
Kagamitang Panturo Mga larawan natatanging produkto,mga tnay na producto Pictures, Video clip,
Pamamaraan: Grouping Structures (tick boxes):
IL
DT
Tatalakayin sa araling ito ang pamamaraan ng pagbebenta ng mga Let the pupils list down the different products,
natatanging paninda na ninanais pagkakitaan sa pag – Each of them will have to align whether product is a need of school
eentrepreneur,Ito ay upang maunawaan ng mga mag-aaral ang mga or community.
pamamaraan sa pagbebenta ng natatanging produkto.
Tingnan ang isang survey tungkol sa mga natatanging paninda. See Appendix 7
Bigyang pansin ang nakatalatang paninda at suriin ang mag
sumusunod na talata
Tingnan sa appendix 6
DT
GW Present actual products in class.
Ang bawat grupo ay mag hahanda ng isang skit/dula-dulaan na Discuss to them on how to determine what product can be sell base
magpapakita kung paano o anong pamamaraan ang gagamitin sa on needs and demand.
pagbebenta ng natatanging paninda. Gamiting gabay ang mga
pamamaraan sa pagbebenta ng paninda.
A
Gawin ang nasa Appendix 10 Let the students do the actual “selling and buying”
Let the student fill up the table found in Appendix 11
Let them have a contest who can sell more.
Mga Tala
Pagninilay
Ikatlong Araw
Layunin ng Aralin Nasasagot ang linguhang pasusulit ng may 80% pagkatuto
Paksang Aralin
Kagamitang Panturo Paper pencil, Paper pencil,
Procedure
Teaching, Learning and Assessment Activities
WHOLE CLASS ACTIVITY
Giving instructions to the pupils for the assessment
A
Magtala ng labinlimang(15) negosyong maaaring pagkakitaan sa
tahanan at pamayanan. List down different products
(Appendix 12) And identify the whether need in school or in community
Used the table in the( Appendix 13)
Remarks
Reflection
REFERENCES
GRADE GRADE VI
CG5 EPP5IE-0b-4, EPP5IE-0b-5 TLEIE6-0b-4, TLEIE6-0b-5
Appendix 3 EPP56/Q1/W2
Unang araw,baitang 6
Direction:
The students will have a tell me game contest to tell whether the following is a NEED or
NOT,Group with the highest point win the game.
PANUTO: Magtala ng mga ibat ibang negosyo, Ihanay ang mga ito kung ito ba ay pantahanan o
pampamayanan
Pantahanan Pampamayanan
Mga negosyo
Appendix 6 EPP6/Q1/W2
Ikalawang araw,baiting 6
Panuto: Pansinin ang nakatalang paninda at suriin.
Paninda Paraan ng Halaga
pagbebenta
bibingka por bilao P 250.00
por piraso 15.00
puto porbilao 300.00
por piraso 6.00
suman Por piraso 6.00
Puto bumbong 3 piraso 15.00
kalamay por bilao 300.00
Por piraso 6.00
Basahin ang talaan ni Aling Aning sa paraan ng pagbebenta ng mga natatanging produkto:
Appendix 7 EPP6/Q1/W2
Ikalawang Araw,Baitang 6
DIRECTION:
Appendix 8 EPP56/Q1/W2
Ikalawang Araw, Baitang 5
Lagyan ng tsek ang thumbs up icon kung sumasang-ayon at thumbs down icon
kung hindi sa ipinahahayaag ng bawat sitwasyon.
Appendix 11 EPP56/Q1/W2
Ikalawang araw,Baitang 6
Direction:
Let the students do the actual “selling and buying”
Let them fill the table below after the actual selling
Name of Pupil__________________________________________________
Appendix 9 EPP56/Q1/W2
Unang araw,baitang 6
Appendix 13 EPP56/Q1/W1
Unang araw,Baiting 6
DIRECTION:
List down different products
NEED IN
SCHOOL COMMUNITY
Products