Week 3

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: DAMPIAS ELEMENTARY SCHOOL Grade Level: IV

GRADES 1 to 12
Teacher: Learning Area: MAPEH
DAILY LESSON LOG Teaching Dates: (WEEK 3) Quarter: 3RD QUARTER

MONDAY-TUESDAY WEDNESDAY - FRIDAY

I.LAYUNIN Demonstrates understanding of Demonstrates understanding of shapes and colors and the principles of repetition,
A. Pamantayang Pangnilalaman musical phrases, and the uses and meaning of musical terms in form. contrast, and emphasis through printmaking (stencils)

B. Pamantayan sa Pagganap Perform similar and contrasting musical phrases. Creates relief and found objects prints using ethnic designs.
Presents research on relief prints created by other cultural communities in the
country.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4FOIIIa-1 A4EL-IIIa
( Isulat ang code sa bawat kasanayan) Identifies aurally and visually the introduction and coda (ending) of a musical piece The learner explores the texture of each material and describe its characteristics.

ARALIN 1: Ang Introduction at Coda ng isang Awitin ARALIN 1: Testura ( Texture)


II. NILALAMAN
( Subject Matter)
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa TG p.90-93 TG p. 263-267
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang LM p.68-70 LM p. 208-2011
Pang Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo Larawan, aklat, laptop, speaker, tsart cardboard, gunting, pandikit, butones, hairclip, barbecue sticks, barya ng iba’t
ibang
halaga, mga dahon na iba’t ibang hugis at testura,
acrylic paint, paint brush, diyaryo, at lumang plastic
realia

IV. PAMAMARAAN MUSIC ARTS


A. Balik –Aral sa nakaraang Aralin o pasimula sa bagong A. Pagsasanay Ano ang ginamit mong mga elemento ng sining sa iginuhit mong landscape?
aralin a. Rhythmic
( Drill/Review/ Unlocking of difficulties) Ipalakpak ang rhythm.

b. Tonal
Tugtugin ang Am-E7-Am chords bilang intro bago awitin ang mga so-fa syllable.
B. Balikan
Awitin at alamin kung ang direksiyon ng tono ay pahakbang o palaktaw na pataas o
pababa.

B. Paghahabi sa layunin ng aralin Iparinig ang awiting “Paruparong Bukid” sa mga bata. May mga inihandang kagamitan ang guro na nakalagay sa isang kahon.
(Motivation) Bakit kaya dumarapo ang mga paruparo sa mga bulaklak? May alam ba kayong awitin Tatawag ng mga bata at kukuha ng isa habang siya ay nakapiit.
tungkol sa paruparo? Hayaang hawakan ng mga bata at tukuyin kung anong testura ng mga ito.
a. bato
b. bola
c. bulak
d. unan
Itanong:
1. Ano ang ginawa sa bawat kagamitan?
2. Anu – ano ang masasabi mo sa mga testura nito?
3. Paano nyo natukoy ang testura?

C. Pag- uugnay ng mga Gawain I Pagsusuri ng Larawan


halimbawa sa bagong aralin Ipaskil sa pisara ang tsart ng lunsarang awit. Awitin ito o iparinig sa mga bata gamit ang
( Presentation) CD player.

Ang “Ohoy Alibangbang” ay awiting bayan ng Hiligaynon.

KM, p. 69

Anu – anong mga disenyo ang


nakikita ninyo sa larawan?
Ano ang masasabi mo sa
testura ng dahon na nasa mga
larawan?
Saan mo kadalasang nakikita ang mga disenyong tulad nito?
D. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng 1. Tukuyin sa musical score ang panimulang himig o introduction ng awiting Pagsusuri ng mga larawan.
bagong kasanayan No I “Ohoy Alibangbang”.
(Modeling) 2. Alin ang panapos na himig o coda ng ating lunsarang awit?
3. Ano ang masasabi mo tungkol dito?
4. (Ito ay bahagi ng isang awit o tugtugin na nagsisilbing panapos o pangwakas
ng komposisyon.)
- Ano ang simbolo na makikita sa bahaging ito ng awitin?

Talakayin, KM, p. 263-265


E. Pagtatalakay ng bagong konsepto at paglalahad ng Gawain 2 GawaingPansining (sumangguni sa LM Gawin p.209)
bagong kasanayan No. 2. Pangkatang Gawain Angmga mag-aaral ay gagawa ng likhang sining na border design na nagpapakita
( Guided Practice) Pangkatin ang klase sa tatlo. Ang bawat pangkat ay gagawa ng payak na introduction at ng iba’t ibang testura batay sa hakbang sa paggawa na makikita sa LMp.209.
coda ng awit na napag-aralan na.
Pangkat 1 - “Batang Masipag”
Pangkat 2 - “Umawit at Sumayaw”
Pangkat 3 - “Run and Walk”

F. Paglilinang sa Kabihasan Pangwakas na Gawain Itanong:


(Tungo sa Formative Assessment Ipaawit muli sa buong klase ang “Ohoy Alibangbang” at lapatan ng angkop na kilos para 1. Ano ang masasabi mo sa iyong obra? Saan mo maaaring gamitin ang natapos
( Independent Practice ) sa introduction at coda. mong border design?
2. Ilarawan ang testura ng mga kagamitang ginamit mo sa paglimbag ng disenyo.
3. Ano ang kabutihang naidudulot ng paglagay ng disenyo sa mga bagay o
produkto?
G. Paglalapat ng aralin sa pang araw araw na buhay Repleksiyon
( Application/Valuing) Ano ang kahalagahan ng isang introduction at ng coda sa kaayusan at kagandahan ng Repleksyon
isang awitin o tugtugin? Paano mo maipagmamalaki ang mga produkto sa inyong pamayanan?

H. Paglalahat ng Aralin Ano ano ang introduction? Ano ang napapansin ninyo sa mga testura ng mga bagay sa paligid?
( Generalization) Ang introduction ay himig na tinutugtog o inaawit bilang paghahanda sa pagawit. Ang mga bagay sa paligid ay nagtataglay ng testura. Ito ay maaaring may
Ano ang coda? magaspang, malambot, at makinis na testura.
Ang coda ( ) ay bahagi ng isang awit o tugtugin na nagsisilbing panapos o pangwakas ng
komposisyon. Tandaan, KM, p. 210

I. Pagtataya ng Aralin Panuto: Awitin ang “Paruparong Bukid”. Bilugan ang introduction at ikahon ang coda sa
tsart ng awit na nasa pisara. -Sumanggunisa LM, SURIIN p. 210 - 211
KM, p. 71
J. Karagdagang gawain para sa takdang aralin( Assignment) Maghanap ng musical score o piyesa ng isang awitin na napag-aralan na at bilugan ang Magsaliksik ng mga halimbawa ng ethnic designs. Iguhit ito sa papel at ihanda para
introduction at ikahon ang coda. sa susunod na aralin.

V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na nangangailangan ng iba
pang gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang pagtuturo ang
nakatulong ng lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like