Grade 5 DLL ESP 5 Q4 Week 4

Download as docx, pdf, or txt
Download as docx, pdf, or txt
You are on page 1of 4

School: Grade Level: V

GRADES 1 to 12 Teacher: Learning Area: ESP


DAILY LESSON LOG Teaching Dates and
Time: FEBRUARY 10 – 14, 2020 (WEEK 4) Quarter: 4TH QUARTER

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


I. LAYUNIN Nakapagpapakita ng tunay na pagmamahal sa kapwa tulad ng
Pagkalinga at pagtulong sa kapwa (EsP5PD - IVd - 14)
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa sa kahalagahan ng pananalig sa Diyos na nagbigay ng buhay
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Pagaganap Naisasabuhay ang tunay na pasasalamat sa Diyos na nagkaloob ng buhay
Hal.
- palagiang paggawa ng mabuti sa lahat

C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto Nakapagpapakita ng tunay na pagmamahal sa kapwa tulad ng


(Isulat ang code ng bawat Pagkalinga at pagtulong sa kapwa (EsP5PD - IVd - 14)
kasanayan)
II. NILALAMAN
KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay ng
Guro
2. Mga pahina sa Kagamitang
Pang-Mag-aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk Wastong Pag-uugali sa Wastong Pag-uugali sa Wastong Pag-uugali sa Wastong Pag-uugali sa
Makabagong Panahon 5 p. 113 Makabagong Panahon 5 p. 113 Makabagong Panahon 5 p. Makabagong Panahon 5 p. 113
113
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo kwaderno, bondpaper kwaderno, bondpaper kwaderno, bondpaper kwaderno, bondpaper kwaderno, bondpaper
III. PAMAMARAAN
A. Balik-aral sa nakaraang Alamin Natin (Day 1) Isagawa Natin (Day 2) Isapuso Natin (Day 3) Subukin Natin (Day 5)
aralin at/o pagsisimula ng 1.Bago ipagawa ang bahaging ito,
1.Ihanda ang mga bata sa 1.Magkaroon ng maikling
bagong aralin magbalik-aral muna sa mga
pamantayan sa pag-awit. pagbabalik-aral ng mga pansitwasyong tanong sa naunang
gawain upang namnamin ng mga
gawain. Sa tulong ng guro,
mag-aaral ang ugaling
hayaang pagnilayan ng pagkamatulungin.
mga mag-aaral kung ano
ang tumimo sa kanilang
puso.
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Ipaawit ang awiting
pinamagatang “Larawan ng
Kabutihan” na nasa tono ng
paru-parong bukid na nasa
Kagamitan ng Mag-aaral.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa
sa bagong aralin
D. Pagtatalakay ng bagong 3.Ipasagot sa mga mag-aaral 1.Ipagawa sa mga mag-aaral ang
konsepto at paglalahad ng
ang mga tanong sa Alamin Natin Gawain 1 na nasa Kagamitan ng
bagong kasanayan #1
na nasa Kagamitan ng mag-aaral mag-aaral.
Magpagawa sa mga mag-aaral
ng plano na makatutulong sa
paaralan sa loob ng isang lingo.
E. Pagtatalakay ng bagong 4.Pagsumikapang maipalabas sa 2.Ipagawa ang gawain
konsepto at paglalahad ng
mga mag-aaral ang kanilang 2.Pangkatin ang klase sa
bagong kasanayan #2
mga sagot. Gamitin ang tatlo.Ang bawat pangkat ay
konsepto ng konstruktibismo bibigyan ng sitwasyong susuriin.
kung saan gagamitin ng mga
mag-aaral ang kanilang mga
karanasan para masagot ang
mga tanong.
F. Paglinang sa Kabihasan 3.Pagkatapos masuri ng mga
(Tungo sa Formative
mag-aaral, papapaghandain sila
Assessment)
ng maikling dula-dulaan mula sa
sitwasyong sinuri. Bigyan sila ng
limang minutong paghahanda at
2 minutong pagpapalabas.
4.Bago isagawa ang gawain,
ipaliwanag muna sa mga mag-
aaral ang pamantayang
susundin sa pagsukat ng
kanilang gawain gamit ang
pamantayan na nasa Kagamitan
ng Mag-aaral.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- 2.Ipagawa sa mga mag- Isabuhay Natin (Day 4)
araw-araw na buhay
aaral ang Isapuso Natin na 1.Magsagawa ng repleksiyon ang
nasa Kagamitan ng Mag- mga mag-aaral.
aaral. 2.Gamit ang template sa Isabuhay
Natin na nasa Kagamitan ng Mag-
aaral, ang mga mag-aaral ay
magbibigay ng dalawang karanasan
na nagpapatunay na sila ay
nagpakita ng pagtulong sa kanilang
kapwa. Ipaliliwanag nila kung
paano nila ito ginawa. Gagawin nila
ito sa kanilang kwaderno.
H. Paglalahat ng Arallin 5.Lagumin ang natutuhan ng 3.Ipabasa at ipaliwanag
mga mag-aaral mula sa maikling ang Tandaan Natin.
dula-dulaang ipinakita. Bigyang-diin at
pahalagahan sa talakayan
ang Pagkalinga at
pagtulong sa kapwa.
I. Pagtataya ng Aralin 2.Ipagawa ang tseklis sa Subukin
Natin na nasa Kagamitan ng Mag-
aaral bilang pagtatasa.
J. Karagdagang gawain para sa Purihin ang mga mag-aaral sa
takdang-aralin at remediation pagtatapos ng araling ito. Batiin
sila at ipagmalaking sabihin na
maari na silang mag-aral ng
susunod na aralin
IV. Mga Tala

V. Pagninilay

A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang remedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo nakatulong ng lubos?
Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitang panturo ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko guro?

You might also like