0% found this document useful (0 votes)
127 views

Paaralan: SACES Baitang / Antas: FOUR Guro: Gennie A. Carabot Asignatura: MAPEH Petsa September 9-13, 2019 Markahan: IKALAWA Oras Checked By

1) The document provides a weekly lesson plan for a Grade 4 Music, Arts, Physical Education, and Health class. 2) It outlines the daily objectives, activities, learning competencies, and resources for each subject across the week. 3) Key activities include recognizing musical symbols, demonstrating cultural art forms, participating in physical activities, and learning about communicable diseases.

Uploaded by

Jomar Carabot
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
127 views

Paaralan: SACES Baitang / Antas: FOUR Guro: Gennie A. Carabot Asignatura: MAPEH Petsa September 9-13, 2019 Markahan: IKALAWA Oras Checked By

1) The document provides a weekly lesson plan for a Grade 4 Music, Arts, Physical Education, and Health class. 2) It outlines the daily objectives, activities, learning competencies, and resources for each subject across the week. 3) Key activities include recognizing musical symbols, demonstrating cultural art forms, participating in physical activities, and learning about communicable diseases.

Uploaded by

Jomar Carabot
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 33

Paaralan: SACES Baitang / Antas: FOUR

PANG-ARAW- Guro: GENNIE A. CARABOT Asignatura: MAPEH


ARAW NA TALA SA Petsa September 9-13, 2019 Markahan: IKALAWA
PAGTUTURO
Oras Checked by: ____________________

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


WEEK 4

I. LAYUNIN Recognizes the musical symbols The learner demonstrates Demonstrates understanding of Understands the nature and
A. Pamantayang Pangnilalaman and demonstrates understanding understanding of lines, color, participation in and assessment prevention of common
of concepts pertaining to shapes, space, and proportion of physical activities and communicable diseases
melody. through drawing. physical fitness
B. Pamantayan sa Pagganap Analyzes melodic movement Sketches and paints a landscape Participates and assesses Consistently practices personal
and range and be able to create or mural using shapes and colors performance in physical and environmental measures to
and perform simple melodies appropriate to the way of life of activities. prevent and control common
the cultural community communicable diseases
Realizes that the choice of colors Assesses physical fitness
to use in a landscape gives the
mood or feeling of a painting.
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto MU4ME-IIc-3 A4EL-IIc PE4PF-IIa-17 H4DD-IIb-9
( Isulat ang code sa bawat Recognizes the meaning and use Appreciates the importance of explains the indicators for fitness Identifies the various disease
kasanayan) of G- clef communities and their culture PE4GS-IIb-1 agents of communicable diseases
explains the nature/background
of the games
PE4GS-IIc-h-4
executes the different skills
involved in the game
Aralin 3 : Ang G - clef Aralin 3: Kultura ng mga Aralin 3: Pagpapaunlad ng Aralin 2: Mga Nakakahawang
I. NILALAMAN Pangkat Etniko Liksi Sakit… Alamin Kung Bakit?
( Subject Matter)
II. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 57-61 235-237 29-30 138-140
Pagtuturo
2. Mga pahina sa Kagamitang 45-48 186-188 85-90 287-294
Pang Mag-aaral .
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan mula
sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Panturo laptop, chart ng mga awit, lapis, papel, watercolor, brush, tsart ng mga gawain, pito, cone, buklod o larawan, tsart
hulahoop
larawan na nagpapakita tungkol tubig, basahan, lumang diyaryo,
sa lunsarang awit, larawan ng mixing plate o recyclable
mga musical symbols (G – clef) container
III. PAMAMARAAN MUSIC ARTS P.E. HEALTH MUSIC
A. Balik –Aral sa nakaraang 1. Pagsasanay A. Balik – Aral Anung gawain ang isinagawa Ano ang dalawang uri ng sakit?
a. Rhythmic
Aralin o pasimula sa bagong Ipatukoy ang foreground, middle natin ng nakaraan?
Gumamit ng mga instrumentong
aralin perkusyon upang mailarawan ang ground, at background sa Anung nilinang na kasanayan sa Tukuyin ang sumusunod kung
( Drill/Review/ Unlocking of sumusunod na rhythmic pattern. sumusunod na larawan. gawaing ito? nakakahawa o di nakakahawang
difficulties) sakit.
b. Tonal Ang pagkakaroon ng lakas at
Ipaawit ang sumusunod gamit ang “loo” tatag ng kalamnan ay mahalaga 1. cancer
dahil______________________ 2. diabetes
A. ________. Ang ilan sa mga 3. dengue fever
gawaing nagpapahusay ng 4. tuberculosis
kasanayang ito ay ang______, 5. alzheimer’s

B. Pagkakaroon ng warm – up
exercise .
“Milo Champ Dance Moves”

C.

2. Balik - Aral
Ipaawit ang sumusunod habang
sinasabayan ng mga Kodaly Hand Sign.
KM, p. 45
B.Paghahabi sa layunin ng aralin - Basahin ang musical scale Magpakita ng larawan ng mga Tingnan ang mga larawan sa Picture Picture - SUMMATIVE TEST
(Motivation) gamit ang mga pitch name. gawain sa kasalukuyan. Ipatukoy itaas. Kaya mo rin bang gawin Ipasuri ang ang larawan at sagutin
- Awitin ang musical scale gamit ito sa mga bata at ipalarawan ang mga ito? Anong sangkap ng ang mga tanong sa KM, p.288.
ang mga so-fa syllable. ang katangian ng bawat isa. Physical Fitness ang kailangan Tanong:
Hayaan upang magawa ang mga ito? 1. Batay sa mga larawan, ano ano
din silang magkuwento ng ang maaaring dahilan ng
kanilang karanasan kapag (Sumangguni KM, p. 85) pagkakasakit ng isang tao?
ginagawa nila 2. Ano-ano ang mga
“ KM, Gawain1 p. 46 o nakikita ito. nakahahawang sakit ang maaaring
“TG, p. 59” makuha sa nasa larawan?
Ipaliwanag ang sagot.

Sabihin sa mga bata na ang mga 3. Kung ikaw ang nasa sitwasyon
gawaing ito ay ilan lamang sa sa larawan, ano ang iyong
gagawin upang makaiwas sa
mga gawain na ginagawa din ng nakahahawang sakit?.
mga tao sa pamayanang kultural
bilang bahagi ng kanilang
kultura

C. Pag- uugnay ng mga Paglalahad Paglalahad 1. Pahanayin ang mga bata. Basahin ang talata, “Pag – aralan
halimbawa sa bagong aralin Iparinig sa mga bata ang 2. Paghudyat gamit ang pito, Natin” KM, p. 289-292
( Presentation) lunsarang awit. ituro kung ang mga bata ay
“Tayo’y Magpasalamat” hahakbang pakaliwa o pakanan.
(Sumangguni KM, p. 46, Isaalang-alang ang konsepto ng
TG, p. 59) mirror-image para sa mga bata.
(Hal. Kung papupuntahin sa
kanan, ituro ang
1. Ituro ang awit gamit ang rote pakaliwa.)
method 3. Ulit-ulitin ito sa loob ng
2. Awitin ang notation ng limang minuto. Tingnan kung
awiting “Tayo’y Magpasalamat” nakasusunod ang mga bata.
Pag-usapan ang larawan at ang
gamit ang mga
mga makikita rito.
so-fa syllable. Sa araling ito, isasagawa
3. Awitin nang sabay-sabay ang ninyo ang mga gawaing susubok
lyrics ng awit. at lilinang sa inyong liksi.
D. Pagtatalakay ng bagong Pagtatalakay Itanong: Sagutin ang sumusunod na
a. Pansinin ang musical symbol na
konsepto at paglalahad ng bagong Ano ang ipinapakita ng Maliksi ba kayong nakasunod sa tanong.
nakalagay sa unahan ng staff.
kasanayan No I larawan? direksyong itinuro ng guro? Ano 1. Anu – ano ang tatlong
(Modeling) Anu ang ginagawa ng mga ang kailangan upang mapaunlad mahahalagang elemento ng
pangkat – etniko sa larawan? ang inyong liksi? pagkalat ng nakahahawang
Talakayin ang iba’t – ibang sakit o karamdaman?
kultura ng pangkat – etniko. Sumangguni sa KM, p. 86-87 a. susceptible host
(Sumangguni, TG, p. 236) b. mikrobyo
Ipagawa ang gawain na nasa LM c. kapaligiran
Ano ang tawag sa simbolong ito?
(Ang clef ay isang simbolong nakalagay na “Ipagpatuloy Natin” 2. Anu – ano ang uri ng
sa unahan ng musical staff. Ito ang Bigyang pansin naman ang ang (Obstacle Race) mikrobyo?
nagtatakda ng tono ng mga note sa staff) anyo ng pagkakagawa ng Pagkatapos ng gawain, 3. Anu – ano ang mga
b. Suriin ang musical scale. Ano ang karaniwang sakit ng mga tao na
pitch name ng note na nasa ikalawang
larawan. magkaroon ng talakayan o pag-
linya ng staff? 1. Anu – anong kulay ang uusap sa isinagawa.Ipaliwanag nakukuha sa kapaligiran at
makikita sa larawan? ang kasanayang ginamit sa maari itong dumapo sa iba?
2. Anu – ano ang pagkakaiba ng pagsasagawa ng mga gawain.
pagkakakulay ng larawan sa Ipatukoy ang mga kasanayang (Sumangguni, KM p. 290 –
iba’t – ibang bahagi ng larawan? nililinang sa gawain at itanong 294 )
(Sumangguni sa KM, ang kahalagahan ng pakikilahok
(Ang pitch name na G ay nakalagay sa
pangalawang guhit ng staff. ALAMIN , p. 186) sa mga gawaing katulad nito.
Ito ang isinasaad ng G clef). Palawakin ang mga sagot ng
c. Ipakita/Ituro ang G clef sa awiting (Tsart) mga bata.
“Tayo’y, Magpasalamat”. Awiting muli
ang awit habang ikinukumpas ang
palakumpasang .
e. Pansinin na ang pagkakaguhit ng G
clef o Treble clef ay nagsisimula sa
ikalawang guhit ng staff kung saan
matatagpuan ang pitch name na G. Ang
G clef o Treble clef ay nagtatakda ng
tono ng mga note sa staff. Ito ang dahilan
kung bakit ito tinawag na G clef.

E. Pagtatalakay ng bagong Gawain 2 Gawaing Pansining Pagkatapos ng gawain, ipasagot Pagsikapan Natin KM, p. 292
konsepto at paglalahad ng bagong Isulat ang sumusunod na mga ang tanong sa LM. Ipagawa ang Pagbuo ng mga
kasanayan No. 2. pitch name sa G clef Sabihin: ginulong letra.
( Guided Practice) gamit ang whole note. Sa araling ito ay gagawa tayo ng 1. Paano ninyo isinagawa ang
disenyo ng komunidad ng mga gawain? Sino sa inyo ang
Luzon, Visayas at Mindanao na nakatapos agad sa mga gawain?
gagamitan ng “Value ng sa 2. Ano ang katangiang taglay ng
Pagkulay” tao na maliksing kumilos o Pathogens Kilalanin
(Sumangguni sa LM, GAWIN p. tumakbo habang nag-iiba-iba ng Magbigay ng katangian ng
187) direksiyon? pathogens.
(Sumangguni sa LM, p. 48 )
(Sumangguni KM, p. 293)
F.Paglilinang sa Kabihasan Awitin ang “Tayo’y Magsaya”, Hayaang magbahagi ang ilang Ipalaro ang “ TALUNIN ANG Paggawa ng Slogan
(Tungo sa Formative Assessment sa pamamagitan ng sumusunod mag – aaral ng kanilang natapos SAPA” Sumulat ng slogan ukol sa
( Independent Practice ) na gawain: na gawain. (Sumangguni KM, p. 87-88) paraan ng pag-iwas sa
Ipalakpak ang beat ng awit. Nagustuhan niyo ba ang larong anumang uri ng pathogens.
Iimbay ang kanang kamay Pagpapalalim sa Pag-unawa ito?
habang inaawit ang mga parirala. 1. Paano naipakikita ang value Anong mga kakayahan o (Sumangguni KM, p. 293)
Tukuyin ang mga pitch name ng ng kulay sa pagkulay? sangkap ng physical fitness ang
awit. 2. Paano mo nagagawang pinauunlad dito?
madilim at mapusyaw ang Paano nagamit sa larong ito ang
(Sumangguni sa TG, p. 61) disenyo? liksi?
G. Paglalapat ng aralin sa pang Repleksyon: Repleksyon: Itanong: Sagutan ang Pagnilayan Natin,
araw araw na buhay Ano ang kahalagahan ng mga 1. Ano ang nakatutuwang ng 1. Paano nakakatulong ang KM p. 294
( Application/Valuing) simbolo sa musika? Sa buhay ng karanasan mo habang paglinang ng liksi sa ating
tao? isinasagawa ang watercolor katawan?
painting? 2. Para magawa ng maayos ang
Ang G clef ay simbolo ng 2. Ano ang kakaibang epekto ng isang gawain ano ang nararapat
notasyon. Ang aralin sa G clef paglalagay ng mapusyaw at mong gawin?
ay nagpapahiwatig na ang bawat madilim na kulay sa paglikha ng
isa dito sa mundo ay may larawan sa pamamagitan ng
kaniya-kaniyang mahahalagang watercolor?
bahaging ginagampanan upang
maging kapaki-pakinabang hindi
lamang sa sarili kundi maging sa
kapwa.

(Sumangguni sa KM,
REPLEKSYON, p. 47 )
H. Paglalahat ng Aralin Itanong: Paano makukuha ang tamang Itanong: 1. Anu – ano ang tatlong
( Generalization) Saang bahagi ng staff timpla ng value sa pagkulay? 1. Ano ang liksi? mahahalagang elemento ng
matatagpuan ang G clef? pagkalat ng nakahahawang
(Ang G clef ay matatagpuan sa Naipakikita ang tamang value sa 2. Ano – anong gawain ang sakit o karamdaman?
unahang bahagi ng staff.) pagkulay gamit ang watercolor isinagawa natin na tumutulong 2. Anu – ano ang uri ng
Ano ang kahalagahan ng G clef sa mga bagay sa larawan sa para malinang ang liksi? mikrobyo?
sa isang komposisyong musikal? pamamagitan ng pagdadagdag 3. Anu – ano ang mga
(Ang G clef ay nagsasabi na ang ng tubig upang maging Tandaan Natin, KM, p. 88 karaniwang sakit ng mga tao na
pitch name na G ay nakalagay sa mapusyaw at konting tubig nakukuha sa kapaligiran at
pangalawang guhit ng staff. upang maging mas madilim ang maari itong dumapo sa iba?
(Sumangguni sa KM, ISAISIP kulay ng likhang sining.
NATIN, p. 47 )
(Sumangguni sa LM,
TANDAAN, p. 184)
I. Pagtataya ng Aralin Sagutan ang Pagtataya , KM, p, , Panuto: Bigyan ng kaukulang Gawin ang "Suriin Natin”, KM Ang slogan na ginawa ng mga
48, no. 3) puntos ang antas ng iyong p. 87. mag – aaral ang magsisilbing
naisagawa batay sa rubrik at pagtataya. Mamarkahan sa
Gamitin ang (quarter note) pamantayan na nasa ibaba. pamamagitan ng rubrics.
sa pagbuo ng mga pitch name. (Sumannguni sa KM, SURIIN p.
188)

(Sumangguni sa TG, p. 56)


J. Karagdagang gawain para sa Magsanay sa pagsulat ng G clef. Gumuhit ng isang gawain o Gawin ang Pagbutihin Natin Sagutan ang Pagyamanin Natin, KM, p.
293-294
takdang aralin( Assignment) Gumawa ng G clef gamit ang tradisyon na ginagawa sa inyong KM, p. 90 Magpasama sa iyong magulang at
iba’t ibang kulay ng papel. paaralan. Ipaliwanag ang paggawa ng bumisita sa Rural Health Unit na malapit
Gupitin ito at idikit sa Fitness diary. sa inyo at kapanayamin ang isa sa mga
mga staff na nakaguhit sa Music Pintahan ito sa pamamagitan ng Health workers. Itanong ang sumusunod:
1. Anong nakahahawang sakit ang
Folio. watercolor. naranasan na sa inyong pamayanan?
(Sumangguni sa TG, p. 61) 2. Kailan ito nangyari?
3. Ano-ano ang sanhi nito?
4. Papaano ito sinugpo?
5. Ano-ano ang maipapayo ninyo sa mga
mamamayan upang maiwasan ang
epidemya ng nakahahawang sakit?
IV. Mga Tala

V. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawaing remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag aaral na
nakaunawa sa aralin

D. Bilang ng mag aaral na


magpapatuloy sa remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong ng
lubos?Paano ito nakatulong?

F. Anong suliraninang aking


nararanasan sulusyunan sa
tulong ang aking punong guro at
supervisor?

G. Anong gagamitang pangturo


ang aking nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko guro?
SCHOOL Grade Level Four
GRADES 4 Teacher Learning Area FILIPINO
DAILY LESSON Teaching Date September 12-16, 2016 Quarter IKALAWA
LOG
Time Checked by: ____________________________

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


WEEK 4
September 12, 2016 September 13, 2016 September 14, 2016 September 15, 2016 September 16, 2016
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat lingo nakaangkop sa Gabay sa Kurikulum. Sundan ang pamamaraan upang matamo ang
layunin, maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pagkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit
ang mga istratehiya sa Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng
bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Pangnilalaman Naisasagawa ang Naipamamalas ang Naisasagawa ang Naisasagawa ang
mapanuring pagbasa sa kakayahan at tatas sa mapanuring pagbasa sa mapanuring pagbasa
HOLIDAY iba’t-ibang uri ng teksto pagsasalita at iba’t-ibang uri ng teksto sa iba’t-ibang uri ng
at napapalawak ang pagpapahayag ng at napalawak ang teksto at napapalawak
talasalitaan sariling ideya, kaisipan, talasalitaan ang talasalitaan
karanasan, at
damdamin
B. Pamantayan sa pagganap Nakabubuo ng Naisasalaysay muli Naisasalaysay muli ang Nakabubuo ng
nakalarawang balangkas ang ang binasang nabasang kuwento o nakalarawang
batay sa binasang kuwento teksto nang may tamang balangkas batay sa
tekstong pagkakasunod-sunod at binasang tekstong
pangimpormasyon nakagagawa ng poster pangimpormasyon
tungkol sa binasang
teksto
C. Mga Kasanayan sa Pagkatuto F4PB– IIi-1.5 F4WG– IId-g-5 F4PB -Ia – d-3.1 F4PB-IIf-h-2.1
Isulat ang code ng bawat Nasasabi ang sanhi at Nagagamit ang Nasasagot ang mga Nakasusunod sa
kasanayan bunga sa mga pandiwa ayon sa tanong sa binasang nakalimbag na
pangyayari ng panahunan sa kuwento panuto
binasang teksto. pagsasalaysay ng
napakinggang
usapan
II. NILALAMAN Ang nilalaman ay ang mga aralin sa bawat lingo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng guro na mula sa Gabay sa Kurikulum. Maari ito
tumatagal ng isa hanggang dalawang lingo.
Nasabi ang sanhi at Nagamit ang pandiwa Nasagot ang mga Nakasunod sa
bunga sa mga ayon sa panahunan tanong sa binasang nakalimbag na
pangyayari ng sa pagsasalaysay ng kuwento panuto
binasang teksto. napakinggang
usapan
III. KAGAMITANG PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo na gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang
interes at pagkatuto ng mga mag-aaral.
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng Guro p. 126-127 P. 127-129 P. 124-135 p. 135-136
2. Mga Pahina sa Kagamitang
Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan mula
sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Panturo Tsart Tsart Tsart, kuwento Tsart
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong lingo aaat tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan
ang mga mag-aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng
bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na
karanasan.
A. Balik-Aral sa nakaraang aralin
at/o
pagsisimula ng bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin ng aralin Nagkasakit ka na ba? TG,p. 128 May paborito ba kayong Nakagawa ka na ba ng
Ano ang dahilan ng iyong puno sa paaralan? calamansi juice?
pagkakasakit? Ano ang kalimitang Ano-ano ang mga
Ano kaya ang posibleng ginagawa ninyo rito? steps sa paggawa
nangyari kung hindi ka Hayaang magbahagi ang nito?
nadala sa pagamutan o mga mag-aaral ng
kaya naman ay ay hindi kanilang karanasan na
kaagad nabigyan ng may kaugnayan sa puno
lunas? sa paaralan o maging sa
sariling bakuran.
C. Pag-uugnay ng mga halimbawa Maghahanda ang guro Maghahanda ang guro Sino sa inyo ang gustong Maghahanda ang guro
sa ng isang sitwasyon ang ng mga larawan na ibahagi ang sariling ng tsart na may mga
bagong aralin ipasabi ang sanhi at nagpapakita ng iba’t- karanasan tungkol sa panuto na susundin ng
bunga ditto. ibang kilos at ipagamit pangangalaga ng mga mag-aaral.
ito ayon sa panahunan kalikasan o kapaligiran?
ng pandiwa. Maghahanda ang guro
ng mga tanong tungkol
sa kuwentong binahagi
ng bata.
D. Pagtatalakay ng bagong Gawin Natin, TG, p. 127 Gawin Natin, TG, p. Maghahanda ang guro Ano-ano ang mga
konsepto at 128 ng isang maikling panuto ang nakasulat
paglalahad ng bagong kuwento at basahin ito sa sa tsart?
kasanayan #1 klase na may Basahin ang mga ito.
nakahandang mga
tanong tungkol dito.
E. Pagtalakay ng bagong Gawin Ninyo, TG, p. 127 Pagyamanin Natin Maghahanda ang guro Gawin Ninyo, TG, p.
konsepto at Gawin Ninyo D, LM, ng tatlong maikling 135-136
paglalahad ng bagong p.64 kuwento para sa
kasanayan #2 Pangkatang Gawain ng
mga mag-aaral.
F. Paglinang sa Kabihasnan Maghahanda ang guro Pagyamanin Natin Basahin ang maikling Maghahanda ang guro
(Tungo sa Formative nga mga talata na may Gawin Mo C, LM, p.66 kuwento ang Gawin ng mga panuto.
Assessment) sanhi at bunga. Ipasabi Ninyo A sa LM, p. 74 Ipagawa ang mga ito
ito sa mga mag-aaral. sa mga bata.
G. Paglalapat ng aralin sa pang- Paano ka makatutulong Sumulat ng isang Mahalaga ba na ingatan Bakit mahalaga ang
araw- sa paglilinis ng komitment upang natin ang ating pagsunod sa mga
araw na buhay kapaaligiran laban sa maabot mo ang iyong kalikasan? panutong ibinibigay sa
dengue? Gumawa ng pangarap sa buhay at Ano ang dapat nating atin?
poster tungkol ditto. makatulong sa gawin para
kapuwa. mapangalagaan ito?
H. Paglalahat ng Aralin Ano ang pagkakaugnay Paano ipinapakita ang Ano ang natutuhan mo Ano ang dapat gawin
ng sanhi at bunga? oras ng pagsasagawa sa aralin? upang masunod ng
ng kilos? tama ang mga
panutong ibinibigay sa
atin?
I. Pagtataya ng Aralin Maghahanda ang guro Subukin Natin, TG, p. Maghahanda ang guro Maghahanda ang guro
ng limang sitwasyon. 129 ng isang kuwento. ng mga halimbawa ng
Pagkatapos basahin ng panuto. Ipagawa ang
guro, may mga tanong mga ito sa mga ag-
na dapat sagutin ang aaral
mga mag-aaral tungkol
ditto.
J. Karagdagang Gawain para sa Magbigay ng limang
takdang- pandiwa at gamitin ito
aralin at remediation sa iba’t-ibang
panahunan.
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito
naisakatuparan? Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong
superbisor sa anumang tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-aaral
na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral na
magpapatuloy sa remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan sa
tulong ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang aking
nadibuho na nais kong ibahagi sa
mga kapwa ko guro?
School SACES Grade Four
Grades 1-12 Teacher GENNIE A. CARABOT Learning Area: English
Week/Teaching Date September 9-13, 2019 Quarter: SECOND
Daily Lesson Time Checked by: ____________________
Log

Monday Tuesday Wednesday Thursday Friday


Week 4
I.OBJECTIVES EO: Appreciate the EO: Show appreciation EO: Show appreciation Use the present form of
message of the poem for being able to create of the many uses of the verb that agrees with
O: Write a two point things through origami bamboo. the subject.
sentence outline. or paper folding. IO: Use context clues to
IO: Follow a set of three get the meaning of
– to five – step difficult words.
directions.
Demonstrates Demonstrates Demonstrates Demonstrates command
understanding of understanding of the understanding that of the conventions of
Content Standards writing as a process. elements of words are composed of standard English
informational texts for different parts and their Grammar and usage
comprehension. meaning changes when writing or
depending on context. speaking.
Uses a variety Recalls details, Uses strategies to Speaks and writes using
strategies to write sequence of events, and decode the meaning of good command of the
b. Performance Standards informational and shares ideas on texts words. conventions of standard
literary compositions. listened to. English.
c. Learning Competencies/ EN4WC-IId-4 EN4LC-IId-4 EN4V-IId-3 EN4G-IId-4
Objectives. Write the LC
Code for each
II.CONTENT Sentence Outline Present Form of Verbs; Using context clues in Present form of the verb
Giving Three – to 0 Five getting the difficult
step directions meaning of a word.
III.LEARNING RESOURCES Pictures, chart Chart, Pictures, Big Chart, paper strips, Chart, strip of paper with SUMMATIVE TEST
books, bond paper picture of a bamboo some sentences.
A. References
1.Teacher’s Guide pages 154-155 P148 - 150 150 -152 152-153
2.Learner’s Materials pages 154 - 156 153 157 - 159
3.Textbook pages
4.Additional Resources from
Learning Resources (LR)
Portal
Audio-visual Audio-visual
B. Other Learning presentation – making a presentation – “The
Resources paper butterfly Bamboo Tree”
IV.PROCEDURES
A. Review previous lesson Present a short Sing the song with Review of yesterday’s Review of yesterday’s
or presenting the new paragraph on the action “Fly Fly Fly The lesson about making lesson about context
lesson. board Refer to LM p Butterfly” paper art works. clues.
154 Flash the different words Find out and Learn
And Unlock some LM p. 157
difficult words Refer TG
p 151
B. Establishing the purpose Let the pupils identify Unlock some difficult Ask the pupils if they illustrations Refer to LM .
to the lesson. the topic on the given words in the song using have a bamboo furniture p 153
details. pictures. at home. Ask: How many
Demonstrate how to fold What are the many uses bamboos are there in
and unfold pieces of of bamboo? Accomplish column A? Column B?
papers to make some the KWL Chart. What do bamboos do?
paper folded art work. What words tell what
How do we make paper persons do?
butterflies?
C. Presenting examples/ Present the short Display samples of Read and Learn LM p. Post the chart on TG p
instances of the new lesson paragraph on the folded art work; 153 153
board. butterflies, fans, caps,
Refer to TG 154 etc.
Ask: What kinds of
objects do you see? How
are they made?
D. Discussing new concepts Ask: What is the topic Post the chart on how to Talk about it Study the chart Refer to
and practicing new skills # 1 of each paragraph? make a paper butterfly LM p 153 LM p 157
What sentences say Refer to TG 149-150
about the topic?
E. Discussing new
concepts and practicing
new skills # 2
F. Developing Mastery Write About It A. LM
What are the steps in Why bamboos Do and Learn Letter B p.
(Leads to Formative p. 156 making a paper important? 158
Assessment 3 butterfly?
G. Finding practical How can we compare Why we should always How do bamboos help
applications of concepts topics from follow the steps or the especially to the
and skills in daily living subtopics? direction? farmers?
Relate to our daily living.
H. Making generalizations What is an How can you make a What is the most When do we use the s-
and abstractions about the Outline? What are perfect paper butterfly? important use/s of form and the base form
lesson it’s two parts? bamboo? of the verb?

I. Evaluating learning Directions: Using the Directions: Make your Directions: Using Directions: Choose the
template below, Write own Paper art work, context clues find the correct form of the verb
a two- level sentence Follow the steps and meaning of the in the parenthesis to
outline about “The give 5 uses or its underlined word/s. complete the sentence.
Bamboos”. finction/s. 1. The Bamboo is a Giant Write your answer on
among of the grass your paper.
I. family.
__________________ a. long b. tall c. short Animal Beads
___ 2. Pupils name are
A. arranged in A bat (sleep, sleeps) in a
__________________ Chronological Order. cave.
_ a. broken b. out of The bird (rests, rest) in a
B. order tree.
__________________ c. in order Rabbits (stay, stays) in a
_ 3. Gab was sent to jail for tunnel underground and
C. stealing a money. fish (sleep, sleeps) in the
__________________ a. prison house sea.
_ b. hospital
c. hotel
II. 4. Listen carefully to
__________________ acquire more knowledge.
____ a. lost
A._______________ b. gain
_____ c. trouble
B. 5. Shane knows the
__________________ answer on a given
_ question, but she is
C._______________ reluctant to give her
____ answer.
a. a. ready b. excited
c. not willing
J. Additional activities for Make your own paper art Study in advance about Answer Do And Learn
application or remediation work. Explain why you verbs. letter C LM p. 159
choose that artwork?
V.REMARKS
VI.REFLECTION
A. Number of pupils who
earned 80% in the
evaluation
B. Number of learners who
require additional activities
for remediation who score
below 80%
C. Did the remedial lesson
work? No. of learners who
got caught up in the lesson
D. Number of learners who
continue to require
remediation
E. Which of my teaching
strategy worked well? Why
did this work?
F. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
G. what innovation or
localized materials did I
used to discover which I
wish to share with the
teachers.
Paaralan Antas Four
Grades 1-12 Guro Asignatura: Araling Panlipunan
Petsa September 12-16, 2016 Markahan : Ikalawa
Daily Lesson Log Oras: Binigyang pansin ni : ____________________

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


WEEK 4 September 12, 2016 September 13, 2016 September 14, 2016 September 15, 2016 September 16, 2016
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo nakaangkop sa Gabay sa Kurikulum. Sundan ang pamamaraan upang matamo ang layunin,
maari ring magdagdag ng iba pang Gawain sa paglinang ng Pamantayang Pagkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya sa
Formative Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa
bawat lingo ay mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Nasusuri ang mga iba’t ibang Nasusuri ang mga iba’t Nasusuri ang mga iba’t Nasusuri ang mga iba’t
Pangnilalaman mga gawaing ibang mga gawaing ibang mga gawaing ibang mga gawaing
pangkabuhayan batay sa pangkabuhayan batay sa pangkabuhayan batay sa pangkabuhayan batay sa
HOLIDAY heograpiya at mga heograpiya at mga heograpiya at mga heograpiya at mga
oportunidad at hamong oportunidad at hamong oportunidad at hamong oportunidad at hamong
kaakibat nito tungo sa likas kaakibat nito tungo sa likas kaakibat nito tungo sa likas kaakibat nito tungo sa
kayang pag-unlad. kayang pag-unlad. kayang pag-unlad. likas kayang pag-unlad.
B. Pamantayan sa Nakapagpapakita ng
pagganap pagpapahalaga sa iba’t ibang Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng Nakapagpapakita ng
hanapbuhay at gawaing pagpapahalaga sa iba’t pagpapahalaga sa iba’t pagpapahalaga sa iba’t
pangkabuhayan na ibang hanapbuhay at ibang hanapbuhay at ibang hanapbuhay at
nakatutulong sa gawaing pangkabuhayan na gawaing pangkabuhayan gawaing pangkabuhayan
pagkakilanlang Pilipino at nakatutulong sa na nakatutulong sa na nakatutulong sa
likas kayang pag-unlad ng pagkakilanlang Pilipino at pagkakilanlang Pilipino at pagkakilanlang Pilipino at
bansa. likas kayang pag-unlad ng likas kayang pag-unlad ng likas kayang pag-unlad ng
bansa. bansa. bansa.
C. Mga Kasanayan sa
Pagkatuto Nahihinuha na ang bawat Nakapagbigay ng mga Natutukoy ang mga Naipapakita ang
Isulat ang code ng bawat kasapi ay may mahalagang mungkahing paraan ng posibleng bunga ng wasto pagmamalaki at
kasanayan bahaging ginagampanan para wastong pangangasiwa ng at hindi wastong pagpapahalaga sa mga
sa higit na ikauunlad ng mga likas yaman ng bansa. pangangasiwa ng likas na wastong pangangasiwa
bansa. yaman ng bansa. ng mga likas na yaman sa
K to 12 – AP4LKE –IIb- d- 3 pamamagitan ng pagsulat
K to 12 – AP4LKE –IIb- d- ng pangako sa sarili.
3
K to 12 – AP4LKE –IIb-
d- 3
II. NILALAMAN
Gawaing Pangkabuhayan ng Gawaing Pangkabuhayan Gawaing Pangkabuhayan Gawaing Pangkabuhayan
Bansa ng ng ng
Kahalagahan ng Bansa Bansa Bansa
Pangangalaga Kahalagahan ng Kahalagahan ng Kahalagahan ng
Pangangalaga Pangangalaga Pangangalaga
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay T.G. pp.66-69 T.G. pp.71 - 75 T. G. pp.71 -75 T.G. pp.71 – 75
ng Guro
2. Mga Pahina sa L.M. pp.145-152 L.M. pp.153 - 158 L. M. pp. 153 - 158 L. M. pp. 153 – 158
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa
Teksbuk
4. Karagdagang
Kagamitan mula sa
portal ng Learning
Resource
B. Iba pang Kagamitang Kartolina, panulat , at Awit at manila paper Awit at manila paper Awit at manila paper
Panturo pangkulay
IV. PAMAMARAAN Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga mag-
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
A. Balik-Aral sa Awit:Ang mga Likas Yaman Awit:Ang mga Likas Awit:Ang mga Likas
nakaraang aralin at/o ay Gawa ng Diyos Yaman ay Gawa ng Diyos Yaman ay Gawa ng Diyos
pagsisimula ng
bagong aralin
B. Paghahabi sa layunin Magpakita ng mga larawan Itanong:Ano mga likas na Itanong:Anong uri ito ng Itanong:Ano-ano ang
ng aralin ng mga pangangalaga ng yaman ang nabanggit sa mga likas na yaman? hindi natin dapat gawin sa
pinagkukunan ng bansa. awit? mga likas na yaman na
nabanggit sa awit?
C. Pag-uugnay ng mga Ilahad ang aralin sa
halimbawa sa pamamagitan ng mga susing Isulat sa pisara ang mga Isulat sa pisara ang mga Isulat sa pisara ang mga
bagong aralin tanong sa Alamin Mo sa LM, sagot ng bata gamit ang sagot ng bata gamit ang sagot ng bata gamit ang
p 145 talahayan. talahayan. talahayan.
D. Pagtatalakay ng Pangkatang Gawain .
bagong konsepto at Ipagawa ang LM. Sa gawain Ipabasa ang bahaging Ipabasa ang bahaging Ipabasa ang bahaging
paglalahad ng bagong B. Alamin Mo LM, p 153. Alamin Mo LM, p 153. Alamin Mo LM, p 153.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Bigyang diin sa talakayan ang
konsepto at pagpapaliwanag kung ano Bigyang pansin ang mga Bigyang pansin ang mga Bigyang pansin ang mga
paglalahad ng bagong ang pananagutan at ang sino sagot ng mga bata sa mga sagot ng mga bata sa mga sagot ng mga bata sa
kasanayan #2 ang nangangasiwa nito. tanong upang magamit sa tanong upang magamit sa mga tanong upang
pagtatalakay sa aralin. pagtatalakay sa aralin. magamit sa pagtatalakay
sa aralin.
F. Paglinang sa Ipagawa ang mga gawain sa
Kabihasnan Gawin sa L.M. p 151 Ipagawa ang mga gawain A Ipagawa ang mga gawain Ipagawa ang mga gawain
(Tungo sa Formative at gawain B. A at gawain B. A at gawain B.
Assessment)
G. Paglalapat ng aralin Bilang mag – aral paano mo
sa pang-araw- pangangasiwa at Itanong sa klase:Anu-ano Itanong sa klase:Anu-ano Itanong sa klase:Anu-ano
araw na buhay pangangalaga ng ang inyong mungkahing ang inyong mungkahing ang inyong mungkahing
pinagkukunang – yaman ng paraan ng wastong paraan ng wastong paraan ng wastong
bansa. pangangasiwa ng mga likas pangangasiwa ng mga pangangasiwa ng mga
na yaman ng bansa? likas na yaman ng bansa? likas na yaman ng bansa?
H. Paglalahat ng Aralin Bigyang-diin at pansin ang
mahahalagang kaisipan sa Bigyang diin ang mga Bigyang diin ang mga Bigyang diin ang mga
Tandaan Mo sa LM, p.151 kaisipan sa Tandaan Mo, kaisipan sa Tandaan Mo, kaisipan sa Tandaan Mo,
p.157 ng LM. p.157 ng LM. p.157 ng LM.
I. Pagtataya ng Aralin
Panuto:Lagyan ng tsek (/) Ano ang iyong gagawin sa Ano ang iyong gagawin
ang bilang kung wasto at (x) sumusunod na mga sa sumusunod na mga
kung hindi wasto ang sitwasyon?Isulat sa sitwasyon?Isulat sa
pangangasiwa ng likas na sagutang papel ang sagot. sagutang papel ang
yaman. sagot.

1.Iiwasan ang pagtatapon 1.Napansin mo ang iyong


ng basura sa mga yamang kaklase na sa kaunting 1.Habang ikaw ay nasa
tubig. pagkakamali sa daan pauwi sa inyong
2.Magtanim ng mga puno at pinasusulat ng guro ay tahanan, nakita mong
halaman sa mga bakanteng agad niya nang tinatapon sinisira ng isang bata ang
lote. ang kaniyang papel.Ano mga halaman ng inyong
3.Ipagwawalang bahala ang ang sasabihin mo sa kapitbahay.Ano ang
mga batas pangkalikasan. kanyaPaano mo sasabihin mo sa bata?
4.Gawin ang programang ipapaliwanag sa kaniya
3R’s (Reduce, Reuse, ang kahalagahan ng
Recycle). papel?
5.Hayaang nakabukas ang
gripo kahit umaapaw na
ang tubig sa balde.
J. Karagdagang Gawain
para sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan?
Ano pang tulong ang maari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maari mong itanong/ ilahad sa iyong superbisor sa anumang
tulong na maari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita.
A. Bilang ng mag-aaral
na nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral
na nangangailangan ng
iba pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng
mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-
aaral na magpapatuloy
sa remediation
E. Alin sa mga
istratehiyang pagtuturo
ang nakatulong ng
lubos? Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliranin ang
aking naranasan na
nasolusyunan sa tulong
ng aking punungguro at
superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga
kapwa ko guro?
Paaralan SACES Antas Four
Grades 1-12 Guro GENNIE A. CARABOT Asignatura ESP
Linggo/Petsa September 9-13, 2019 Markahan IKALAWA
Daily Lesson Log
Oras Binigyang pansin ni ____________________

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


WEEK 4
I. LAYUNIN Pakikipagkapwa-Tao
A. Pamantayang Naipamamalas ang pag-unawa na hindi naghihintay ng anumang kapalit sa paggawa ng mabuti.
Pangnilalaman
B. Pamantayan sa Naisasagawa nang mapanuri ang tunay na kahulugan ng pakikipagkapwa.
pagganap
C. Mga Kasanayan sa Pagdama at pag-unawa sa damdamin ng iba (Empathy), pagiging totoo (sincerity)
Pagkatuto (EsP4P-IIa-c-19
Isulat ang code ng bawat
kasanayan
II. NILALAMAN Damdamin Mo, Nauunawaan Ko
Nakapagbabahagi ng Nakapagbabahagi ng Nakapagbabahagi ng Nakapagbabahagi ng sariling
sariling karanasan o sariling karanasan o sariling karanasan o karanasan o makabuluhang
makabuluhang makabuluhang makabuluhang pangyayaring nagpapakita ng
pangyayaring pangyayaring pangyayaring pag-unawa sa
nagpapakita ng pag- nagpapakita ng pag- nagpapakita ng pag- kalagayan/pangangailangan
unawa sa unawa sa unawa sa ng kapwa.
kalagayan/pangangail kalagayan/pangangailan kalagayan/pangangailan
angan ng kapwa. gan ng kapwa. gan ng kapwa.
III. KAGAMITANG
PANTURO
A. Sanggunian ISABUHAY NATIN ALAMIN NATIN ISAGAWA NATIN ISAPUSO NATIN
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG. Pp. 65-66 TG. Pp. 63-64 TG pp. 64-65 TG. P.65
Guro
2. Mga Pahina sa LM. pp. 113 LM.pp. 107-108 LM pp. 109-111 LM. pp. 111-113
Kagamitang Pang-
Mag-aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang Kagamitan
mula sa
portal ng Learning Resource
B. Iba pang Kagamitang Mga larawan Video clips Mga larawan Mga larawan
Panturo
IV. PAMAMARAAN
A. Balik-Aral sa nakaraang Ano ang ibig sabihin Mag-flash ng video clips Ano ang Empathy at Ano ang kabutihang naidulot
aralin at/o ng ” Give and Take”? ng pagdamay sa mga kindness? ng pagiging matulungin at
pagsisimula ng bagong nalulungkot. mabuting bata?
aralin
B. Paghahabi sa layunin ng Magbigay ng Hingin ang mga Ipakita at ipasuri ang Itanong sa mga mag-aaral
aralin halimbawa o reaksyon sa mga mga larawan sa LM p. ang kanilang damdamin
sitwasyon. napanood na video. 109. tuwing nakapagpapakita ng
pagdamay sa kalungkutan ng
iba.
C. Pag-uugnay ng mga Talakayin ang Hayaang magkwento Talakayin ang bawat Sino pa sa inyo ang hindi pa
halimbawa sa kanilang ibinigay na ang mga mag-aaral ng larawan. nakaranas ng ganitong
bagong aralin halimbawa. kanilang mga karanasan sitwasyon?
sa pagdamay, sa isang
kaibigan o kakilala.
D. Pagtatalakay ng bagong Ipakita ang halimbawa Ipabasa nang malakas Ipagawa ang iba pang Basahin at unawain ang
konsepto at ng Talaarawan ng ang kwento sa Gawain sa Gawain 1 sa Tandaan Natin.
pagalalahad ng bagong Pag-unawa. LM.p.107-108. LM p. 110.
kasanayan #1
E. Pagtalakay ng bagong Ipaliwanag ang Kilalanin ang katangian Iproseso ang kanilang Talakayin ang nilalaman ng
konsepto at nilalaman ng nina Lydia at Mina. mga sagot. Tandaan Natin.
paglalahad ng bagong Talaarawan upang
kasanayan #2 lubos na maunawaan
ng mga mag- aaral.
F. Paglinang sa Kabihasnan Gumawa ng sariling Ipaliwanag ang ginawa Talakayin ang kanilang Ipaliwanag ang ideya ng
(Tungo sa Formative Talaarawan na nilang pagdamay sa ginawa sa Gawain 1 ”Give and Take”
Assessment) katulad ng nasa damdamin ng kanilang
halimbawa. kaklase, kaibigan, kalaro
at iba pang tao.
G. Paglalapat ng aralin sa Paano niyo ito Paano mo ipakita ang Anong pagpapahalaga Paano mo ito isabuhay?
pang-araw- isasabuhay sa pang ginawang pagdamay ang inyong naipakita sa
araw na buhay araw-araw? nina Lydia at Mina sa paraan ng pagtulong?
pang araw-araw mong
pamumuhay bilang
isang bata?
H. Paglalahat ng Aralin Anong katangian ang Ano ang ibig sabihin ng Bakit mahalaga ang Ano ang kahalagahan nang
ipinakikikta ng taong Empathy at kindness? pagdamay at pagtulong “Give and Take”?
handang tumulong sa sa kapwa?
mga
nangangailangan?
I. Pagtataya ng Aralin Magbigay ng suliranin Sumulat ng isang Pangkatang Gawain: Dugtungan ang isang .
ng iyong kapwa at halimbawa ng iyong Ipalaro ang “ Unawa- panalangin sa LM p. 112
kung paano mo ito ginawa na mayroong Awa”
ma-solusyunan. empathy at kindness. LM. p.111
J. Karagdagang Gawain para
sa takdang-
aralin at remediation
V. MGA TALA
VI. PAGNINILAY
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya.
B. Bilang ng mga-aaral na
nangangailangan ng iba pang
gawain para sa remediation
C. Nakatulong ba ang
remediation? Bilang ng mag-
aaral na nakaunawa sa aralin.
D. Bilang ng mga mag-aaral
na magpapatuloy sa
remediation
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturo ang nakatulong ng
lubos? Paano ito nakatulong?
F. Anong suliranin ang aking
naranasan na nasolusyunan
sa tulong ng aking
punungguro at superbisor?
G. Anong kagamitan ang
aking nadibuho na nais kong
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?
Grade 4 School Grade Four
Daily Lesson Teacher Learning Area: MATHEMATICS
Week/Teaching Date September 12-16, 2016 Quarter: SECOND
Log
Time Checked by: _______________________

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


WEEK 4
September 12, 2016 September 13, 2016 September 14, 2016 September 15, 2016 September 16, 2016
I. OBJECTIVES
A. Content Standard 1. Demonstrates understanding of factors and multiples and addition and subtraction of fractions
2. Demonstrates understanding of improper fractions and mixed numbers
B. Performance Standard 1. Is able to apply knowledge of factors and multiples, and addition and subtraction of fractions in mathematical problems and real-life situations.
2. is able to recognize and represent improper fractions and mixed numbers in various forms and contexts
C. Learning Create problems involving Objective: Identify proper Objective: Change Objective: Change
Competencies/Objectives HOLIDAY GCF and LCM with fractions, improper fraction, and improper fractions to mixed numbers to
reasonable answers mixed number. mixed number improper fractions
Write the LC code for
each.
II. CONTENT
III. LEARNING
RESOURCES
A. References
1. Teacher’s Guide TG PP. 129-131 TG PP. 132-135 TG PP. 135-139 TG PP. 135-139
pages
2. Learner’s Material Learner’s Materials p. 99-101 Learner’s Materials p. 102-104 Learner’s Materials p. Learner’s Materials p.
pages 105-107 105-107
3. Textbook pages
4. Additional Material
from Learning Resource
(LR) Portal
B. Other Learning Flashcards, charts Pictures showing fractional parts Ball, flash cards Ball, flash cards
Resources (division and (division and
multiplication) multiplication)
IV. PROCEDURES
A. Reviewing previous Drill on solving word problems Have a review on presenting Conduct a review on Conduct a review on
lesson or presenting the involving finding the GCF an fractions through sets, regions, identifying proper identifying proper
new lesson. LCM etc. fractions, improper fractions, improper
fractions, and mixed fractions, and mixed
numbers through numbers through
“Pass the Ball game” “Pass the Ball game”
Refer to TG p. 136 Refer to TG p. 136
B. Establishing a purpose Talk about the favorite How many of you go to the market How often do you have How often do you
for the lesson collection with your parents? visitors during have visitors during
weekends? What do weekends? What do
you do if you have you do if you have
visitors? How can you visitors? How can
entertain visitors? you entertain
Infuse the value of visitors? Infuse the
extending help to the value of extending
family in every little help to the family in
way. every little way.
C. Presenting Examples/ Present the problem to the Have the pupils read and Mother baked cassava Mother baked
instances of the new class understand the situation below. cakes for her visitors. cassava cakes for
lesson Jason and Anselmo are One Saturday morning, Albert She asked Maria to her visitors. She
going to pack old books with 6 accompanied his mother to the slice the cakes into asked Maria to slice
Mathematics books and 8 market to buy ingredients for their eights. When Maria the cakes into eights.
English books in a box. What dish. They bought ¾ kilograms of ate once slice, she When Maria ate once
will bee the smallest number of potatoes, 5/4 kg of chicken, and 1 noticed that she made slice, she noticed that
Mathematics and English ¾ kg of potatoes. Albert carried 23/8 cakes. How many she made 23/8
books that they can pack if the ingredients in going home. whole cakes and slices cakes. How many
these are of the same number? will be served to the whole cakes and
visitors? slices will be served
to the visitors?
D. Discussing new Discuss the presentation Group the pupils into 5 working Do Performing of Do Performing of
concepts and practicing teams and have them perform the Activities on TG p. 137 Activities on TG p.
new skills #1 Do Explore and Discover on task 137
LM p.100-102
Discuss the Processing the
Activities on TG p. 133 Discuss the
Processing the Discuss the
Activities on TG p. Processing the
138 Activities on TG p.
138

E. Discussing new Ask the pupils to do exercises Do Reinforcing the Concept Discuss Explore and Discuss Explore
concepts and practicing under Get Moving pp 100 LM Skill in TG p. 133 Discover on LM p.105 and Discover on LM
new skills #2 on LM p.105 on LM
Do Reinforcing the Do Reinforcing the
Concept Skill in TG p. Concept Skill in TG
138 p. 138

F. Developing mastery For further Practice, ask the Do Get Moving pp 103 on LM Let the pupils answer Let the pupils answer
pupils to work exercises under exercises under Get exercises under Get
(Leads to Formative Keep Moving on LM p.100 Moving and Keep Moving and Keep
Assessment 3) Moving pp 106 – 107 Moving pp 106 –
on LM 107 on LM
G. Finding practical For more exercises, ask the Do Apply Your Sills p. 105 on Do Apply Your Skills Do Apply Your
applications of concepts pupils to A & B under Do LM p. 107 on LM Skills p. 107 on LM
and skills in daily living Apply Your Skills on p. 101 of
LM
H. Making generalizations Lead the pupils to generalize What is fractions? How do you rename How do you rename
and abstractions about the the following: What is improper fractions, proper improper fractions to improper fractions to
lesson How do we create problems fractions and mixed form? mixed numbers? mixed numbers?
involving GCF and LCM
I. Evaluating learning 1. Create problems involving Write the fractions Change the following Change the following
GCF and LCM 9 ❑ 13 fractions to mixed fractions to improper
❑3 4 ❑
2. 6 love birds, 15 doves, numbers. fraction.
8 ❑ 10 11
birds in a cage smallest 13 15
number of birds 1. 2. 5 5
12 7 1. 8 2. 8
19 12 8 8
15/17 7 5/6 3.
16 12 7
3. 6
10
7/5 21/9 6/13 17 24
4. 5. 5 1
3 5 4. 2 5. 8
Proper Improper Mixed
6 2
Fraction Fractions Numbers
s

J. Additional activities for Complete the problems by Write P if the given is a proper Change the following Fill in the box with the
application or remediation making a questions: fraction, I if it is an improper fractions to mixed correct number.
1. Andre wants to donate 140 fraction and M if it is a mixed numbers. 1 1
pieces of ballpen and 80 number. 9 12 1.2 = 2. 8
1. 2. 3 3
notebooks to the pupils of 1. 6 8/10 2. 9/8 7 5
Rosario Elementary School. 3. 27/15 4. 4/5 15 3 ❑ 5
He wants to pack them in 5. 9 5/8 3. 3.2 = 4. 2
8 5 ¿2 6
boxes.
2
2. During the home Economic
13 17 5. 5
class, Nena gathered 40 4. 5. 6
pieces of ampalaya and Abdul 3 5
gathered 48 pieces of
eggplant. They want to bundle
them with the same number of
each vegetable in the bundle.
V. REMARKS
VI. REFLECTION
A. No.of learners who
earned 80% on the
formative assessment
B. No.of learners who
require additional activities
for remediation.
C. Did the remedial
lessons work? No.of
learners who have caught
up with the lesson.
D. No.of learners who
continue to require
remediation
E. Which of my teaching
strategies worked well?
Why did these work?
F. What difficulties did I
encounter which my
principal or supervisor can
help me solve?
G. What innovation or
localized materials did I
use/discover which I wish
to share with other
teachers?
School Grade Four
Grades 1-12 Teacher Learning Area: Science
Week/Teaching Date September 12-16, 2016 Quarter: Second
Daily Lesson Time Checked by: ____________________
Log

MONDAY TUESDAY WEDNESDAY THURSDAY FRIDAY


WEEK 4
September 12, 2016 September 13, 2016 September 14, 2016 September 15, 2016 September 16, 2016
I.OBJECTIVES
A.Content Standards How the major internal organs such as the brain, heart, lungs, liver, stomach, intestines, Animals have body parts that make them adapt to
kidneys, bones, and muscles keep the body healthy land or water
B.Performance Standards Construct a prototype model of organism that has
body parts which ca survive in a given
environment
C.Learning Practice habits to maintain a healthy body Infer that body structures help animals adapt and
Competencies/Objectives HOLIDAY S4LT-IIa-b-4 survive in their particular habitat.
Write the LC for each S4LT- IIc-d-5
II.CONTENT Lesson 19: Proper Care of Lesson 19: Proper Care of Lesson 20: Body Parts of Lesson 20: Body
Internal Organs Internal Organs Animals that Live in Water Parts of Animals that
- Identify ways on how to - Identify ways on how to - Infer that animals have Live in Water
take care of the different take care of the different different body structures - Infer that animals
internal organs of the body. internal organs of the body. that make them adapt to have different body
- Explain the importance of - Explain the importance of water. structures that make
practicing proper health practicing proper health them adapt to
habits habits water.

III. LEARNING RESOURCES

A.References
1.Teacher’s Guide pages 96 - 98 96 - 98 100 - 103 100 - 103
2.Learner’s Materials Pages
3.Textbook pages
4.Additional Materials from
Learning Resource (LR) Portal
B.Other Learning Resources Video Presentation Video Presentation
IV. PROCEDURES
A.Reviewing previous lesson or State the functions of the State the functions of the Reviewing Chapter Test Reviewing Chapter
presenting the new lesson brain? brain? through Drill Test through Drill

B.Establishing a purpose for Show a picture of a healthy Show a picture of a healthy Recall what the pupils have Recall what the
the lesson pupil and a sick child. pupil and a sick child. learned about animals in pupils have learned
What can a healthy child What can a healthy child do? the previous grade by about animals in the
do? What about the sick What about the sick child? doing the activity below. previous grade by
child? Are you healthy? Using the Venn Diagram. doing the activity
Are you healthy? below.
Using the Venn
Diagram.
C. Presenting What are the different major What are the different major Where do animals live? Where do animals
examples/instances of the new organs of our body ? Let us organs of our body ? Let us - What are the different live?
lesson find out how e can protect find out how e can protect habitats of animals? - What are the
our internal organs to our internal organs to - What are the different different habitats of
become healthy and fit. become healthy and fit. animals that live in each animals?
habitat? - What are the
- Why do you think different animals
animals live on the that live in each
different habitats? habitat?
- Why do you think
animals live on the
different habitats?
E.Discussing new concepts and Divide the class into six Divide the class into six Divide the class into Divide the class into
practicing new skills #1 group. group. groups. groups.
Do Lesson 19: LM Activity Do Lesson 19: LM Activity -Recall the standards in -Recall the standards
I- “ How will I protect I- “ How will I protect doing the activities in doing the
internal organ? internal organ? - Allow the pupils to activities
discuss their collected data - Allow the pupils to
within the groups discuss their
Refer TG Exploration p. collected data within
101 the groups
Refer TG
Exploration p. 101
F.Discussing new concepts and Allow them to share their Allow them to share their Group report. Group report.
practicing new skills #2 answers. answers.
- Check the answers of - Check the answers of
pupils. Refer TG p. 97 pupils. Refer TG p. 97
G..Developing mastery What are the common ways What are the common ways What animals did you What animals did
(Leads to formative assessment) in caring the different in caring the different observe in the activities? you observe in the
organs? organs? - Describe their body activities?
coverings - Describe their body
- What other parts do these coverings
animals have? What are - What other parts
their uses?Are these parts do these animals
importants? have? What are their
- What have you learned? uses?Are these parts
importants?
- What have you
learned?
H.Finding How do our health practices How do our health practices Game: Game:
practical/applications of affect our body? affect our body?
concepts and skills in daily Divide the class into Divide the class into
living groups. Tell the pupils to groups. Tell the
list down as many as pupils to list down
aquatic animals as they can as many as aquatic
in one minute. The group animals as they can
with the most number of in one minute. The
animals listed will be group with the most
declared the winner. number of animals
listed will be
declared the winner.

I. Making generalizations and How will you take care of How will you take care of What is the importance of What is the
abstractions about the lesson your internal Organs? your internal Organs? letting them live in their importance of letting
natural habitat ? them live in their
natural habitat ?
J..Evaluating Learning -Answer Evalution -Answer Evaluation Performance Assessment: Performance
Refer TG p. 98 Refer TG p. 98 animal Plan/ Constructing Assessment: animal
Model Plan/ Constructing
Refer T. p. 102 Model
Refer T. p. 102
K..Additional activities for Answer Chapter Test. Answer Chapter Test. Make a journal of what you Make a journal of
application or remediation Refer TG pp.98- 99 Refer TG pp.98- 99 have learned. You may what you have
begin with the statement: learned. You may
Now I know that begin with the
____________ statement:
Now I know that
____________
V. Remarks Holiday
Eid’l Adha
VI. Reflection
A.No. of learners who earned
80% of the formative
assessment
B.No. of learners who require
additional activities to
remediation
C.Did the remedial lessons
work?No. of learners who have
caught up with the lesson
D.No. of learners who continue
to require remediation
E.Which of my teaching
strategies worked well?Why did
these work?
F.What difficulties did I
encounter which my principal
or supervisor can help me
solve?
G.What innovation or localized
material did I use/discover
which I wish to share with
other teachers?
Paaralan Antas Four
Grades 1-12 Guro Asignatura: EPP
Petsa September 12-16, 2016 Markahan : IKALAWA
Daily Lesson Log Oras Binigyang pansin ni : ____________________

Lunes Martes Miyerkules Huwebes Biyernes


Week 4
September 12, 2016 September 13, 2016 September 14, 2016 September 15, 2016 September 16, 2016
I. LAYUNIN
A. Mga Kasanayan sa Napangangalagaan Nasasabi ang kagamitan Naisasaayos ang payak na Naitatabi nang maayos ang
Pagkatuto ang sari-ling kasuotan sa pananahi sa kamay sirang kasuotan sa pama- mga kasuotan batay sa
( Isulat ang code sa Holiday Naiisa-isa ang mga Naiisa-isa kung kung ano magitan ng pananahi ng kanilang gamit ( hal. pormal
bawat kasanayan) paraan ng ang gamit ng mga ito kamay ( halimbawa na kasuotan at pang
pagpapanatiling malinis Masiglang nakikibahagi Pagkabit ng butones) espesyal na okasyon)
ang kasuotan(hal.mag- sa talakayan EPP4HE-0b3 EPP4HE-0b3
ingat sa pag-upo, EPP4HE-0b3
pagsuot ng tamang
kasuotan sa paglalaro,
at iba pa) EPP4HE-0b3
II. NILALAMAN ARALIN 4 ARALIN 5 MGA Aralin 6: Pagsasaayos Aralin 7: Pag-aayos ng
( Subject Matter) PANGANGALAGA SA KAGAMI-TAN SA ng Sirang Kasuotan mga Kasuotan Batay
SARILING KASUOTAN PANANAHI saGamit at Okasyon
III. KAGAMITANG PANTURO
A. Sanggunian
1. Mga pahina sa Gabay sa 74 – 75 76 – 77 78 – 79 80 – 81
Pagtuturo
2. Mga pahina sa 221 -226 227 - 231
Kagamitang Pang Mag-
Aaral
3. Mga pahina sa Teksbuk
4. Karagdagang kagamitan
mula sa LRDMS
B. Iba pang Kagamitang Iba’t ibang larawan o medida, didal,gunting, tela, mga kagamitang mga iba’t ibang kasuotan
Panturo totoong kasuotan emery bag, pin cushion, pantahi, iba’t ibang para sa iba’t ibang okasyon
atbp butones
IV. PAMAMARAAN
A. Balik –Aral sa Pagsagot sa mga Ipasagot sa mga bata Ipasagot sa mga bata ang
nakaraang Aralin o katanungan sa PG p. 74 ang katanungan sa PG katanungan sa PG p. 78
pasimula sa bagong p. 76
aralin
( Drill/Review/ Unlocking of
Difficulties)
1. Paghahabi sa layunin Magpakita ng iba’t Magpakita sa klase ng May mga pagkakataon na 1.Patingnan ang mga
ng aralin ibang kasuotan. mga kagamitan sa natanggal ang mga larawan ng iba’t ibang
(Motivation) Itanong sa mga bata pananahi. Magkaroon ng pansara ng iyong damit. kasuotan.
kung kalian ito paligsahan. Alam mo ba kung paano ito 2.Ilarawan ang mga ito.
sinusuot. ayusin?
2. Pag- uugnay ng mga Talakayin ang Alamin Talakayin ang Alamin Sa araling ito ay Ipatala ang mga kasuotan
halimbawa sa bagong Natin sa LM pp. 221 Natin sa LM p. 227 matutuhan mong ayusin kung kalian ito ginagamit.
aralin( Presentation) ang iyong damit na
natanggalan ng butones o
damit na may sira.
3. Pagtatalakay ng Pangkatin ang klase. Pagtalakay sa Linangin Talakayin ang Linangin 1.Pangkatin ang mga
bagong konsepto at Ipagawa ang Linangin Natin sa LM p. 227 Natin sa KM p. mag-aaral.
paglalahad ng Natin Talakayin ang mga paraan 2.Sa tulong ng KM, pang-
bagong kasanayan sa LM pp. 221 -225 ng pagkakabit ng butones. katin ang mga kasuotan
No I (Modeling) para sa iba’t ibang okasyon.

4. Pagtatalakay ng Pangkatin ang klase. Itanong: Itanong: Kahalagahan ng pag-aaral


bagong konsepto at Ipagawa ang Linangin Anong magandang Ano ang kahalagahan para ng iba’t ibang kasuotan
paglalahad ng Natin kaugalian ng isang sa inyo ng ating
bagong kasanayan sa LM pp. 221 -225 Plipino napag-aralan?
No. 2. ang ipinapahiwatig sa
( Guided Practice) pananahi?
5. Paglilinang sa
Kabihasan
(Tungo sa Formative
Assessment )
( Independent Practice )
6. Paglalapat ng aralin Itanong:
sa pang araw araw na Bakit kailangang
buhay pangalagaan ang ating
kasuotan?
( Application/Valuing)
7. Paglalahat ng Aralin Ano- ano ang mga Ipabasa ang Tandaan Ano-ano ang mga bagay Anu-ano ang mga dapat
( Generalization) paraan ng pag-aalaga Natin LMp. 230 na dapat tandaan sa gawin sa mga kasuotan?
ng inyong mga pagsasaayos ng mga
kasuotan? sirang kasuotan sa
pamamagitan ng pananahi
sa kamay?
8. Pagtataya ng Aralin Pasagutan ang Gawin A.Pasagutan ang Gawin Ipagawa ang Gawin Natin
Natin sa LM pp. 225 Natin sa LM p. 230 -231 sa KM p.
9. Karagdagang gawain Isulat sa kuwaderno ang Pag- uwi mo sa bahay, Ipaliwanag ang Magdikit sa portfolio ng mga
para sa takdang isinasaad ng buksan ang lagayan ng pagsasanay sa pagkabit iba’t ibang kasuotan.
aralin Pagyamanin iyongmga damit. Tingnan ng butones, otomatiko, at Sumulat ng ilang
( Assignment) Natin sa LM p. 226 kung may sira ang damit kutsetes. pangungusap o talata
at tahiin ang mga ito. Ipasulat sa journal ng mga tungkol sa kasuotan.
Ipakita sa mas bata kung paano nila
nakatatan-da kung tama panatilihing kumpleto ang
ang iyong pagtahi sa pansara ng kanilang
damit. kasuotan.

V. Mga Tala
VI. Pagninilay
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya
B . Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawaing
remediation
C. Nakakatulong ba ang
remedia? Bilang ng mag
aaral na nakaunawa sa
aralin
D. Bilang nf mag aaral na
magpapatuloy sa
remediation.
E. Alin sa mga istratehiyang
pagtuturoang nakatulong
ng lubos?Paano ito
nakatulong?
F. Anong suliraninang aking
nararanasan sulusyunan
sa tulong ang aking
punong guro at
supervisor?
G. Anong gagamitang
pangturo ang aking
nadibuho na nais kung
ibahagi sa mga kapwa ko
guro?

You might also like