0% found this document useful (0 votes)
101 views8 pages

IV Mapeh December 5-9, 2016/week 6 3 Grading Lunes Music Martes Arts Miyerkules P.E. Huwebes Health Biyernes

This document contains a daily lesson log for a Grade 4 MAPEH (Music, Arts, Physical Education, and Health) class for the week. The goals for each day are to reinforce concepts from the curriculum guide related to sounds and instruments in music on Monday, shapes and colors in arts on Tuesday, stunts in physical education on Wednesday, proper medicine use in health on Thursday, and a continuation of shapes and colors in arts on Friday. Resources listed include textbooks, teacher guides, and additional materials like pictures, CDs, and art supplies. Teaching methods focus on reviewing past lessons, asking questions, and giving students opportunities to explore new knowledge through hands-on activities and formative assessments.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
0% found this document useful (0 votes)
101 views8 pages

IV Mapeh December 5-9, 2016/week 6 3 Grading Lunes Music Martes Arts Miyerkules P.E. Huwebes Health Biyernes

This document contains a daily lesson log for a Grade 4 MAPEH (Music, Arts, Physical Education, and Health) class for the week. The goals for each day are to reinforce concepts from the curriculum guide related to sounds and instruments in music on Monday, shapes and colors in arts on Tuesday, stunts in physical education on Wednesday, proper medicine use in health on Thursday, and a continuation of shapes and colors in arts on Friday. Resources listed include textbooks, teacher guides, and additional materials like pictures, CDs, and art supplies. Teaching methods focus on reviewing past lessons, asking questions, and giving students opportunities to explore new knowledge through hands-on activities and formative assessments.
Copyright
© © All Rights Reserved
We take content rights seriously. If you suspect this is your content, claim it here.
Available Formats
Download as DOCX, PDF, TXT or read online on Scribd
You are on page 1/ 8

GRADES 1 to 12 Paaralan: Baitang / Antas: IV

DAILY LESSON LOG Guro: Asignatura: MAPEH


(Pang-Araw-araw na Tala sa
Pagtuturo) Petsa / Oras: December 5-9, 2016/Week 6 Markahan: 3rd Grading

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


MUSIC ARTS P.E. HEALTH
I. LAYUNIN Tiyakin ang pagtatamo ng layunin sa bawat linggo na nakaangkla sa Gabay sa Kurikulum. Sundin ang pamamaraan upang matamo ang layunin, maaari
ring magdagdag ng iba pang gawain sa paglinang ng Pamantayang Pangkaalaman at Kasanayan. Tinataya ito gamit ang mga istratehiya ng Formative
Assessment. Ganap na mahuhubog ang mga mag-aaral at mararamdaman ang kahalagahan ng bawat aralin dahil ang mga layunin sa bawat linggo ay
mula sa Gabay sa Kurikulum at huhubugin ang bawat kasanayan at nilalaman.
A. Pamantayang Demonstrates Demonstrates Demonstrates Demonstrates understanding of the Demonstrates
Pangnilalaman understanding of understanding of understanding of proper use of medicines to prevent understanding of
variations of sound in shapes and colors and participation and misuse and harm to the body. shapes and colors
music ( lightness and the principles of assessment of physical and the principles of
heaviness ) as repetition, contrast, activity and physical repetition, contrast,
applied to vaocal and emphasis through fitness and emphasis through
and instrumental printmaking (stencils) printmaking (stencils)
music
B. Pamantayan sa Pagganap Participates actively Produces multiple Assess physical fitness Practices the proper use of Produces multiple
in a group copies of a relief print medicines. copies of a relief print
performance using industrial industial using industrial
different vocal sounds paint/natural dyes to industial paint/natural
and instrumental create decorative dyes to create
sounds borders for boards decorative borders for
,panels etc boards ,panels etc
C. Mga Kasanayan sa Classifies the various Prints relief with Execute the different Describes the proper use of Prints relief with
Pagkatuto musical instruments adequate skill to skills involve in the medicines. adequate skill to
Isulat ang code sa bawat as: produce clean prints dance…PE4RD- IVc- h- H4S-IIIfg-5 produce clean prints
kasanayan 9.1 string with a particular design 4 with a particular
9.2 woodwind motif(repeated or design motif(repeated
9.3 brass wind alternated.) (A4PR-IIIg) or alternated.) (A4PR-
9.4 percussion IIIg)
Ang nilalaman ay ang mgaaralin sa bawat linggo. Ito ang paksang nilalayong ituro ng Guro mula sa Gabay sa Kurikulum. Maaari ito tumagal ng isa
hanggang dalawang linggo.
Hugis at Kulay Paksa: STUNTS ( Naipapakita ang kasiglahan ng Hugis at Kulay
Nakikilala ang ISAHAN, DALAWAHAN, buhay sa pamamagitan ng di
II. NILALAMAN pangkat ng mga TATLOHAN, paggamit ng gateway drugs.
istrumentong string sa PANGKATAN)
pamamagita ng
pakikinig at pagtingin
III. KAGAMITANG
PANTURO Itala ang mga Kagamitang Panturo gagamitin sa bawat araw. Gumamit ng iba’t-ibang kagamitan upang higit na mapukaw ang interes at pagkatuto ng
mga mag-aaral.

A. Sanggunian
1. Mga Pahina sa Gabay ng TG pp. 109 - 112 TG pp 280-283 TG pp. 155-159 TG pp 280-283
Guro

2. Mga Pahina sa LM pp.82 - 85 LM pp.227-229 TG pp. 155-159 LM p. 356-359 LM pp.227-229


Kagamitang Pang-Mag-
aaral
3. Mga Pahina sa Teksbuk Music, arts, and PMID:15657315
Physical Education 4 PMID:15986717
Sanayang Aklat sa
Musika 4
4. Karagdagang Kagamitan Larawan, luwad,acrylic http://www.healthline.co Larawan, luwad,acrylic paint
mula sa portal ng Learning paint m/health/caffeine- puting kamiseta
Resource puting kamiseta effects-on-
body#sthash.OgJv4WYj.d
puf
B. Iba pang Kagamitang Larawan ng mga Umawit at Gumuhit3 Palaruan, sako, Puzzle mga larawan,activity Umawit at Gumuhit3 pp.105-107,
Panturo instrumenting string, pp.105-107, Umawit at mat, video clips card,pentel pen at manila Umawit at Gumuhit6 pp. 107-108
CD Player, CD/ Tape Gumuhit6 pp. 107-108 paper
ng mga inirekord na
tunog ng
instrumenting string
tsart ng awit

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-
IV. PAMAMARAAN
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
1. Balik-Aral sa Nakaraang Aralin Pakinggan ang  Pasagutan ang Itanong kung Paano ninyo  Pasagutan ang nasa balik
at/o Pagsisimula ng Bagong pagkakaiba ng nasa balik aral naisagawa nila ng napapahalagahan ang aral sa LM pp. 281.
Aralin tunog na apat na sa LM pp. 281. maayos ang mga inyong kalusugan?
string instrument. kasanayang pang-
- Ano ang himnastiko noong
masasabi nakaraang aralin.
ninyo sa
kalidad ng
tunog ng
violin, viola,
cello, at
double
bass?
2. Paghahabi sa Layunin ng - Iparinig ang  Ipakita ang Nasusubok ang Pagpapakita ng larawan  Ipakita ang larawan sa
Aralin awit na Can larawan sa mga physical fitness sa ng isang masiglang mga bata at ipasuri sa
Paly ““ Oh bata at ipasuri pamamagitan ng pamilya na di gumagamit kanila.
Who “ sa kanila. pagsasagawa ng ng gateway drugs.
- Ituro ang mga gawaing  Ipalarawan sa kanila ang
awit sa  Ipalarawan sa nagpapaunlad sa ayos ng mga kulay at
pamamara kanila ang ayos mga koordinasyon at disenyo
ang rote. ng mga kulay pagpapatibay ng
- Awitin muli at disenyo katawan.
ng sabay –
sabay at
sabayan ng
tamang
kilos sa
pagtugtog
ng
instrument.
3. Pag-uugnay ng mga Magpakita ng  Magbigay ng Hikayatin ang mga Mga tanong:  Magbigay ng iba’t
Halimbawa sa Bagong Aralin larawan. iba’t ibang bata na mag bigay 1. Anong nakikita niyo ibang kulay sa mga
- Ano – kulay sa mga ng mga halimbawa sa nakalarawan? bata.
anong bata. ng mga gawaing 2. Bakit sa palagay  Magbigay tanong
instrument  Magbigay pisikal na tungkol dito
niyo masigla ang buong
string ang tanong tungkol pagpapaunlad ng
nakikita dito. koordinasyon at
mag-anak?
ninyo sa nagpapatibay ng 3. Magiging masigla
larawan? katawan. at malusog ba ang isang
- Sa anong mag-anak kung ang
pangkat bawat miyembro ng mag-
kaya ang anak ay gumagamit ng
violin caffeine,alcohol at
nabibilang? tabako?Bakit?
4. Pagtalakay ng Bagong - Magpatugt Magbigay tanong Magbigay tanong tungkol sa mga
Konsepto at Paglalahad ng og ng CD tungkol sa mga larawng ipinakita sa mga bata.
Bagong Kasanayan #1 na may ibat larawng ipinakita sa 1. Naranasan mo na
ibang tunog mga bata. bang maglaro ng
ng 1. Naranasan luwad?
instrumentin mo na bang 2. Sinubukan mo na bang
g string. maglaro ng maglimbag
- Ano – luwad?
anong 2. Sinubukan
tunog ng mo na bang
instrument maglimbag
ang inyong na gamit
naririrnig? ito?
Paghambingin ang
mga tunog ng
mga instrumenting
string.

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-aaral gamit
IV. PAMAMARAAN
ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng analitikal at kusang magtaya
ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
3. Pagtalakay ng - Magpakita ng Magbigay tanong tungkol sa mga Pampasiglang Ipabasa ang Magbigay tanong tungkol sa mga
Bagong Konsepto at mga larawan larawng ipinakita sa mga bata. Gawain sanaysay sa LM. larawng ipinakita sa mga bata.
Paglalahad ng ng 1. Naranasan mo na Ipagawa sa mga 1. Naranasan mo na
Bagong Kasanayan instrumenting bang maglaro ng bata nga mga bang maglaro ng
#2 string. luwad? pampasiglang luwad?
- Sa anong 2. Sinubukan mo na bang Gawain na ginawa 2. Sinubukan mo na bang
pangkat maglimbag na gamit ito? sa mga nakaraang maglimbag na gamit ito?
nabibilang aralin.
ang mga
instrumenting
tinutugtog sa
pamamagitan
ng paghagod
sa daliri,
pagkalabit o
paghilis sa
pamamagitan
ng arko?
- Sa anong
pangkat
nabibilang
ang mga
instrumenting
ipinakita?
3. Paglinang sa Kantahin muli ang “ Gawin ang Sagutin: Paggawa ng mga Relief Prints.
Kabiihasaan Oh Who Can Play” na Paggawa ng mga Relief Prints. pagbabalik tanaw. 1. Paano
(Tungo saFormative may kasamang kilos (Sumangguni sa maipakikita ang Ipagawa ang GawainA at Gawain B
Assessment) na angkop sa  Ipagawa ang GawainA at Gawain sa LM sa pagiging malusog na nasa LM.
instrumenting Gawain B na nasa LM. pp. 158. at masiglang
binanggit. pangangatawan?
2. Anu-anong
kasanayan ng
buhay ang dapat
malinang upang
makaiwas sa
paggamit ng
gateway drugs?
3. Mahalaga
bang linangin ang
mga kasanayan ng
buhay na ito?Bakit?
4. Paglalapat ng Aralin Kung gusto mong Itanong sa mga bata: Bumuo ng Limang Itanong sa mga bata:
sa Pang-Araw-araw sumali bilang isang 1. Ano ang gingamit natin sa Sabihin na Pangkay.Ipakita sa 1. Ano ang gingamit natin sa
na Buhay manunugtog ng paggawa ng relief master? kailangan masubok isang maikling dula- paggawa ng relief master?
instrumenting string, ang kanilang dulaan kung paano
anong instrument ang 2. Kung ikaw ay papipiliin sa kakayahan sa 2. Kung ikaw ay papipiliin sa
mamuhay ng
gusto mong disenyo na iyong bibilhin, pagpapatibay ng disenyo na iyong bibilhin,
hawakan?Bakit pahahalagahan mo ba ang katawan. Ipagawa
masaya,masigla at pahahalagahan mo ba ang
mga disenyong-etniko? ang nasa LM malusog ang isang mga disenyong-etniko?
Bakit? Gawain 1- ISAHAN. pamilya na di Bakit?
gumagamit ng
caffeine, alcohol at
tabako.

LUNES MARTES MIYERKULES HUWEBES BIYERNES


Gawin ang pamamaraang ito ng buong linggo at tiyakin na may Gawain sa bawat araw. Para sa holistikong pagkahubog, gabayan ang mga amg-
IV. PAMAMARAAN
aaral gamit ang mga istratehiya ng formative assessment. Magbigay ng maraming pagkakataon sa pagtuklas ng bagong kaalaman, mag-isip ng
analitikal at kusang magtaya ng dating kaalaman na inuugnay sa kanilang pang-araw-araw na karanasan.
5. Paglalahat ng Aralin Ano ang Itanong sa mga bata: Gawin ng sabay- sabay ang Sa kasalukuyang Itanong sa mga bata:
bumubuo ng bawat hakbang- sayaw na panahon halos 90%sa
instrumenting 1. Paano nagiging kakaiba sasabihin ng guro. lahat ng inumin at 2. Paano nagiging
string? ang disenyong ginagawa pagkain kasama ang kakaiba ang
natin? disenyong
caffeine na alam
ginagawa natin?
nating madaming
naidudulot na sakit sa
ating katawan.
6. Pagtataya ng Aralin Pangkatin  Lagyan ng tsek ang kahon Sumangguni sa LM  Lagyan ng tsek
ang klase sa na katumbas ng naabot Ipabasa ang talaan sa “Suriin p.358 "Pagsikapan ang kahon na
apat. mong antas para sa Natin” sa LM pp. 158 Natin" katumbas ng
Ang bawat bawat kasanayan. naabot mong
pangkat ay  (Sumangguni sa LM antas para sa
gagawa ng Pagtataya sa pp.226.) bawat
gitara na yari kasanayan.
sa kahon ng  (Sumangguni sa
sapatos at LM Pagtataya sa
makapal na pp.226.)
goma.
Pansinin
kung ano
ang relasyon
ng resonator
at string sa
pagtotono
nito.
7. Karagdagang Gawain para sa Magrekord  Sikapang mapahalagahan Sabihin din na sa tulong ng Magsaliksik tungkol sa  Sikapang
Takdang-AralinatRemediation ng mga sa lahat ng pagkakataon isang kontrata sa LM, mga polisiya ng mapahalagahan
tunog o ang mg ng luwad, maging gagawa ang mag bata ng paaralan at mga sa lahat ng
tugtugin ng ito man ay sariling gawa o personal na kontrata para sa pambansang batas pagkakataon ang
kahit anong likhang-sining na iab.a patuloy na paglinang ng mg ng luwad,
tungkol sa
instrumenting likhang-sining mula sa koordinasyon. maging ito man
string gaya disenyong
pagbebenta at ay sariling gawa o
ng children’s paggamit ng tabako likhang-sining na
rondalla, at alcohol. iab.a likhang-
symphony sining mula sa
orchestra, disenyong
kolitong,
kudyapi, at
hegelung.

V. MGA TALA
Magnilay sa iyong mga istratehiyang pagtuturo. Tayain ang paghubog ng iyong mga mag-aaral sa bawat linggo. Paano mo ito naisakatuparan? Ano
VI. PAGNINILAY pangtulong ang maaari mong gawin upang sila’y matulungan? Tukuyin ang maaari mong itanong/ilahad sa iyong superbisor sa anumang tulong na
maaari nilang ibigay sa iyo sa inyong pagkikita
A. Bilang ng mag-aaral na
nakakuha ng 80% sa
pagtataya

B. Bilang ng mag-aaral na
nangangailangan ng iba
pang gawain para sa
remediation
C. Nakatulong ba angremedial?
Bilang ng mag-aaral na
nakaunawa sa aralin.

D. Bilang ng mag-aaral na
magpapatuloy saremediation

E. Alin sa mga istratehiyang


pagtuturo ang nakatulong ng
lubos?
Paano ito nakatulong?

F. Anong suliranin ang aking


naranasan na solusyunan sa
tulong ng aking punongguro
at superbisor?

G. Anong kagamitang panturo


ang aking nadibuho na nais
kong ibahagi sa mga kapwa
ko guro?

You might also like