Jump to content

OS

Daga Wikipedia, Insakulofidiya ta kyauta.
OS
Wikimedia disambiguation page (en) Fassara

OS, OS, Os, O's, ko os na iya nufin to:

  • Binciken Ordnance, hukumar taswirar ƙasa ta Burtaniya
  • Jirgin saman Austrian (lambar IATA OS dangane da asalin sunan sa: Österreichische Luftverkehrs AG )
  • OS Engines, wani kamfanin Japan na kera injunan jirgin sama samfurin
  • Tsarin aiki, software na tsarin kwamfuta wanda ke sarrafa kayan masarufi da software na kwamfuta
  • Buɗe tushen (disambiguation)
  • OpenStack, dandamali na software don sarrafa girgije
  • "Os" ( <i id="mwIg">Fringe</i> ), wani ɓangaren wasan kwaikwayon talabijin Fringe
  • Outlaw Star, jerin manga da jerin anime
  • Oculus sinister, ma'ana "idon hagu" a gabaɗaya ophthalmologic ko optometric amfani, musamman a cikin takardar gilashin ido.
  • Cutar Ohtahara, matsalar kwakwalwa
  • Yawan rayuwa gabaɗaya, ƙididdigar rayuwa kan cutar kansa
  • ostium, a magani, baki ko buɗe waje, musamman:
    • os na waje, karkatarwar mahaifa
    • os na ciki, karkacewar mahaifa
    • per os, ma'ana "ingest by mouth"
    • os ko ostium, buɗe jijiyar jijiyoyin jini
  • Ciwon Oneiroid, yanayin mafarki mai ban al'ajabi
  • Alexander Os (an haife shi 1980), ɗan biathlete ɗan ƙasar Norway
  • Os du Randt (an haifi 1972), ɗan wasan rugby na Afirka ta Kudu
  • Os Guinness (an haife shi 1941), marubucin Ingilishi kuma mai sukar zamantakewa
  • Os, Innlandet, karamar hukuma ce a gundumar Innlandet, Norway
  • Os, Hordaland, tsohuwar karamar hukuma ce a gundumar Hordaland, Norway
  • Os, Østfold, Ikklesiya a gundumar Rakkestad a gundumar Østfold, Norway
  • Cocin Os, suna ne ga majami'u da dama a Norway
  • Oś, Kluczbork County, ƙauye a cikin Kluczbork County, Opole Voivodeship, Poland
  • Osiedle (Os.), Kalmar Yaren mutanen Poland da ake amfani da ita ga rukunin gidaje a Poland
  • Opavian Silesia ko "Upper Silesia", wani yanki na Silesia a Daular Jamus wanda ya zaɓi zama a Jamhuriyar Weimar ta Jamus da Nazi Jamus har zuwa Yaƙin Duniya na II. Bayan Yaƙin, an raba shi tsakanin Czechoslovakia da Poland.

Sauran wurare

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Os, Värnamo, ƙauye a cikin Karamar Hukumar Värnamo, lardin Småland, Sweden
  • OS, lambar ICAO don filayen jirgin sama a Siriya
  • Ōs, tsohuwar kalmar Ingilishi tana nuna allah a cikin arna na Anglo-Saxon, mai alaƙa da irsir
  • OS, Order of Santiago, odar Mutanen Espanya da aka sadaukar don St James the Greater
  • OS, Umarnin Sikatuna, umurnin kasa na cancantar diflomasiyya na Philippines
  • <i id="mwcg">Kimiyyar Kimiyya</i> (mujallar), mujallar teku
  • Osmium, sinadarin sinadarai (alamar Os)
  • Ohio State Buckeyes, gungun ƙungiyoyin kwalejin da ke wakiltar Jami'ar Jihar Ohio
  • Os TF, ƙungiyar wasanni a Os, Norway
  • Hawan-gani, hawan hanyar hawan dutse a yunƙurin farko
  • Baltimore Orioles, ƙungiyar ƙwallon baseball ta Amurka da ake wa laƙabi da "O's"
  • Leyton Orient, ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta ƙwallon ƙafa (ƙwallon ƙafa) ta laƙabi da "O's
  • Jirgin ruwa na yau da kullun, memba mara lasisi na sashin bene na jirgin ruwan fatake
  • Saje na Ordnance, wanda aka yi wa rajista a cikin sojojin Amurka da na runduna a lokacin Yaƙin Basasa na Amurka
  • Tsohon Shirburnian, tsofaffin ɗaliban Makarantar Sherborne
  • Old Stonyhurst, tsofaffin ɗaliban Kwalejin Stonyhurst ne ke amfani da su

Sauran amfani

[gyara sashe | gyara masomin]
  • Ōs (rune) (ᚩ), rune na Anglo-Saxon fuþorc
  • Kwanan tsohuwar Style (OS), yana nuna amfani da kalandar da ta gabata (a cikin ƙasashen Ingilishi, Kalandar Julian), sabanin "NS" (sabon salo), yawanci yana nuna amfani da Kalanda na Gregorian
  • Yaren Ossetic (ISO 639-1 raguwa OS)
  • Abubuwan jima'i, sha’awar jima’i ga abubuwa marasa rai
  • Jima'i na baki
  • 0S (rashin fahimta)
  • ÖS (rashin fahimta)
  • Oz (rashin fahimta)