Cecil Jones Attuquayefio
Cecil Jones Attuquayefio | |||||||||||||||||||||||||||
---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|---|
Rayuwa | |||||||||||||||||||||||||||
Haihuwa | Accra, 18 Oktoba 1944 | ||||||||||||||||||||||||||
ƙasa | Ghana | ||||||||||||||||||||||||||
Mutuwa | Accra, 12 Mayu 2015 | ||||||||||||||||||||||||||
Yanayin mutuwa | Sababi na ainihi (Sankara) | ||||||||||||||||||||||||||
Karatu | |||||||||||||||||||||||||||
Harsuna | Turanci | ||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | |||||||||||||||||||||||||||
Sana'a | ɗan wasan ƙwallon ƙafa da association football manager (en) | ||||||||||||||||||||||||||
| |||||||||||||||||||||||||||
Mahalarcin
| |||||||||||||||||||||||||||
Muƙami ko ƙwarewa | Mai buga tsakiya |
Cecil Jones Attuquayefio (18 Oktoba 1944 – 12 Mayu 2015) ƙwararren ɗan wasan ƙwallon ƙafa ne kuma kociyan Ghana. [1]
Ayyukan ƙasa da ƙasa
Attuquayefio ya buga wa tawagar Ghana wasa sau da yawa kuma ya taimaka wa ƙungiyar ta lashe gasar cin kofin ƙasashen Afirka a 1965. [2]
Aikin koyarwa
Attuquayefio ya jagoranci tawagar ƙasar Benin zuwa gasar cin kofin ƙasashen Afirka na 2004, [3] Hearts of Oak zuwa gasar zakarun Afirka na shekarar 2000 da 2004 CAF Confederation Cup. Ya kuma jagoranci tawagar ƙasar Ghana. A cikin 2008 – 09 Attuquayefio ya horar da Liberty Professionals FC kuma ya zama kocin take na ƙarni. [4]
Attuquayefio ya samu kyautar gwarzon kocin Afirka a shekara ta 2000 bayan ƙungiyarsa Accra Hearts of Oak ta Ghana ta lashe gasar zakarun nahiyar Afrika da rashin nasara ɗaya kacal a duk gasar (da DC Motema Pembe).
A cikin 2015, Jones Attuquayefio ya mutu a farkon sa'o'i na 12 ga watan Mayun 2015 a asibitin koyarwa na Korle Bu da ke Accra, babban birnin Ghana, daga ciwon daji na makogwaro.
Manazarta
Hanyoyin haɗi na waje
- Cecil Jones Attuquayefio – FIFA competition record